Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำพัดลมดีๆซักตัวหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำพัดลมดีๆซักตัวหน่อยครับ

ผมใช้ 820 อยู่ แนะนำพัดลมดีๆให้หน่อยครับ
    อยากลดอุณหภูมิต้อนรับหน้าร้อนนี้ซะหน่อย

v60 ของ asus สวย ดีไซด์ หลู ราคาแค่ 1800 เอง มั่ง ถ้าจำมะผิด อะไม่เกิน2000 บาท จ้า

Comment

เล่นจำพวก zalman ก็โอเคนะครับ สวยดีด้วย

Comment

thermal Right ครับ

Comment

ถามต่ออีกหน่อยละกันนะครับ...
          แล้วซิลิโคนตัวที่ดีๆ(อย่างเช่น MX-1) จะช่วยลดอุณหภูมิได้จริงเหรอครับ
          แล้วช่วยลดลงมาประมาณกี่องศา

Comment

Originally posted by 820 View Post
            ถามต่ออีกหน่อยละกันนะครับ...
            แล้วซิลิโคนตัวที่ดีๆ(อย่างเช่น MX-1) จะช่วยลดอุณหภูมิได้จริงเหรอครับ
            แล้วช่วยลดลงมาประมาณกี่องศา
            3-5 องศาคับ

ผมใช้กับ Tt Beetle อะ + MX-1 เข้าปายกะลดลงมา 3-4 องศา

Comment

mx-1 ถ้าใช้กับ cpu ยิ่งร้อนยิ่งดีเลยครับ เพราะนำความร้อนได้ดีกว่า ซิลิโคนธรรมดาเยอะ

สามารถลดอุณหภูมิถ้าเทียบซิลิโคนธรรมดา หายไปราว ๆ 4-5 องศาเลยครับ

ข้อแนะนำในการใช้นะครับ ไม่ต้องใส่เยอะ ให้บีบตรงกลางคอร์ cpu ขนาดเท่ากับหัวไม้ขีด

หรืออาจจะมากกว่าหน่อยนึงได้ แต่อย่าใส่เยอะ(ใส่เยอะกลับร้อนกว่าใส่น้อยผมลองมาแล้ว)

แล้วเอา zink วางทับไปเลย บิด zink ไปมาเล็กน้อย เด๋วพอใช้งานมันจะกระจายตัวเอง

เย็นครับ ลองดู ขอให้โชคดี

Comment

จขกท เค้าถามหาพัดลมไม่หรอครับ ไหงตอบซิ้งกัน-?-

Comment

Working...
                X