Announcement

Collapse
No announcement yet.

Intel4 531

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Intel4 531

รบกวนสอมถามหน่อยคราบผมมือใหม่งะ ผมรองclock cpu ตัวนี้ดูแบบว่ารองลากแต่ Bus speedผลปรากฏว่าอยู่ที่ประมาณ 3.45 บู๊ดติดเข้าวิดโด้ได้การทำงานทุกอย่างใช้ได้โดยไม่ได้เพิ่มไฟแต่อย่างไร(ไม่กล้าลากไปต่อ)
    แต่พอรองเล่นเกมส์ dead Space กับ COD4 จากที่เคยเล่นได้ปรากฏว่ามีอาการกระตุ๊กมาก ตอนก่อนClock ยังไม่เป็น
    หลังClockเป็นงะคราบไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุใดวานท่านผู้รู้ช่วยดูให้หน่อยนะคราบทำอย่างไรจึงจะClockได้ไม่มีปัญหาแต่พอผมปรับลดลงมาเหลือ 3.24 เล่นได้มีกระต๊กน้อยหน่อยแต่ก็ยังไม่ดีเท่าตอนยังไม่Clock
    เครื่องที่ผมใช้อยู่ GiGabyte GA945GMC-S2L Ram kingston 2G Intel Hp4 531 การด์จอ GiGabyte 9600GSO
    psu Silverstone 400 W HDD160 ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำด้วยนะคราบ

ทดแรมลงมาเป็น.... แล้วแรมท่านความถี่เท่าไหร่ครับ ขอคำตอบนี้ก่อน เพิ่มไฟ CPU เข้าไปอีกหน่อย เพิ่มประมาณ 0.25 โวลต์ก็พอ แล้วลองใหม่ครับ ยังไม่ต้องปรับ BUS ขึ้นนะครับ ปรับไฟไปก่อน

Comment

DRAM

Comment

DRAM Frequency 383.3 MHz
        FSB: DRAM 3:5
        CAS# Latency (CL) 5.0 clocks
        tRCD 5 clocks
        tRP 5 clocks
        tRAS 15 clocks
        Bank Cycle Time tRC 21 clocks

ตามนี้คราบท่านผมลงรูปไม่ค่อยเก่งเลยพิม์มาให้ท่านดูงะคราบรบกวนหน่อยนะคราบ

Comment

แรมผมในmain bord มองเห็นแค่667เองคราบแต่ผมใส่แรมบัส800พอclockแล้วมานก็ได้ตามข้างบนนี้คราบ

Comment

Working...
          X