Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง ปั้มน้ำ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง ปั้มน้ำ ครับ

คือจะถามว่าถ้าผมลองเอา ปั้มน้ำ ของรถมอไซค์ มาใช้ มันจะแรงดีมะงับ คือเพื่อนผมมันแนะนำมาว่าแรงดี + ถูก ก็เรยมาถามเพื่อน ๆ ในบอร์ดดู ว่ามานจะเวิรคป่าว ขอคำแนะนำด้วยครับ

ใครผ่านไปผ่านมาแนะนำหน่อยครับ แหะ ๆ ว่าจะลอง

Comment

ไม่เคยเห็นครับ

แต่ส่วนมากที่เห็นเค้าแปลง มีแต่หม้อน้ำตู้ปลา่อ่ะครับ

Comment

ปั้มมอเตอร์ไซค์มันใช้ไฟฟ้าเหรอครับ

Comment

ของมอเตอร์ไซค์ต้องใช้มอเตอร์หมุนอีกทีนะท่าน มอเตอร์ธรรมดาก็ไม่ได้ด้วย ต้องรอบจัดนิดนึง
          ถ้ามอเตอร์ที่ใช้ตามปั๊มลมพอไหว 1/4 แรง ไม่แน่ใจว่าหมุนกี่รอบ 1300 ไม่น่าเกิน 1500
          ถ้าทำได้ก็มีอีกปัญหา เสียงครับท่าน คนในบ้านไม่ต้องหลับต้องนอนกันบ้างแหละ (ไม่ได้หนวกหูจนนอนไม่หลับนะ ลุกขึ้นมาด่า ก่อความลำคาญเล็กน้อย อิอิ)

Comment

ปั้มตู้ปลาดีกว่าครับ แช่น้ำเสียงก็ไม่มีเงียบสุดๆ อิๆ

Comment

0.0 ตามมาเก็บเกี่ยวความรู้ หุหุ

Comment

ขอโทดที่มาตอบกระทู้ช้าไปหน่อยครับ มะวานมะได้มาทำงานเลยไม่ได้มาตอบ แต่ก็ไปสืบข้อมูลมาเยอะคับท่าน ปั้มตัวนั้นสรุปแล้วมันเป็นของรถเก๋ง ซึ่งเค้าเอามาแปลงใช้กับมอไซค์อีกทึนึงครับ เรื่องแรงดันน้ำเค้าบอกไม่ต้องห่วงคับ แรงมาก ใช้ไฟไม่มากมายอะไรคับ สามารถแปลงสายไฟต่อหัวโมเลกได้เลย ส่วนเรื่องเสียงอันนี้ยังไม่ทราบเหมือนกันครับ ส่วนราคาไม่น่าเกิน 2000 เด๋วต้องไปสืบหาข้อมูลต่อ เด๋วสิ้นเดือนจะซื้อมาลองเล่น ๆ ดูคับ ถ้าผลเป็นยังไงจะมาโพสบอกอีกทีครับ ป.ล. เอาปั้มโมมาต่อก่าแท้งค์โมทำเอง คงสวยดีเนาะ อิอิ
                Last edited by aek_hikaru; 15 Dec 2008, 18:30:39.

Comment

เอาปั๊ม TT ดีกว่ามังครับ ชัวร์ ไม่แพงเท่าไหร่ด้วย

Comment

Working...
                  X