Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง จอ LEDกับ จอ LCDธรรมดามันต่างกันยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง จอ LEDกับ จอ LCDธรรมดามันต่างกันยังไงครับ

ระหว่าง จอ LEDกับ จอ LCDธรรมดามันต่างกันยังไงครับ??

เห็น Notebook benQ s42 มันเป็น จอ LED แต่ ตัว notebook S41 เป็นLCD ธรรมดาเลยงง มากเลยครับ ใครพอชี้แจงได้บ้าง อ่า>.<

รู้สึกจะต่างกันที่ backlight นะ รุ่นที่ใช้ LED จะกินไฟน้อยกว่า ร้อนน้อยกว่า ภาพสดใสกว่า

Comment

อืมอยากรู้เหมือนกันครับ สงสัย ปีหน้าเป็น ยุคจอ LED แล้วแน่นอน เพราะ LCD เริ่มถูก

Comment

Originally posted by 56K View Post
        รู้สึกจะต่างกันที่ backlight นะ รุ่นที่ใช้ LED จะกินไฟน้อยกว่า ร้อนน้อยกว่า ภาพสดใสกว่า
        ถูก

Comment

Working...
        X