Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องบูสแต่เข้าวินโดว์ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องบูสแต่เข้าวินโดว์ไม่ได้

อาการมันก็คือ
    ..เครื่องบูส แต่ไม่มีเสียงบีบโค๊ดเลย ถอดแรมออกก็ไม่มีเสียง..ผม .งง แต่เครื่องบูสไปทีละขั้นตอน จนถึงรูปโลโก้วิ่งสักพักหนี่ง เมื่องวิ่งเสร็จแล้ว จากนั้นหน้าจอก็เป็นสีดำผมรอจนนานมาก แนะนำด้วยคับ
    Last edited by nui79; 13 Dec 2008, 19:06:34.

f8 เข้า safemode ได้ไหม ก่อนหน้าจะเข้าไม่ได้ ทำอะไรกับมันบ้าง

Comment

ลูกค้าเอามาซ่อม พอเปิดก็เป็นแบบนี้แล้วคับ

Comment

เข้า safemode ได้ไหมหละ

ถ้าไม่ได้ก็ ฟอแมทครับ วินโดว์พัง

Comment

ตามข้างบนครับ
          กด F8 รัวๆก่อนโหลดโลโก้วินโดว์ นจะขึ้นให้เลือกว่าจะเข้า Normal หรือ Safe Mode
          เราก็เข้า Safe Mode ไป แล้วลองใ System restore ดูก่อน

Comment

Normal หรือ Safe Mode มีคับ.เด่วลองดูละกันนะคับ..
            ..ขอบคุณมากคับที่ให้คำแนะนำ..

Comment

Originally posted by nununu View Post
              ตามข้างบนครับ
              กด F8 รัวๆก่อนโหลดโลโก้วินโดว์ นจะขึ้นให้เลือกว่าจะเข้า Normal หรือ Safe Mode
              เราก็เข้า Safe Mode ไป แล้วลองใ System restore ดูก่อน
              ถ้ากด F8 รัวๆมันก็เข้าไปที่หน้าให้เลือกว่าจะบูสที่ไดรฟไหนอ่าสิ

ต้องกด F8 ค้างไว้ถึงจะเข้าหน้าที่ถามว่าจะเข้าเซฟโหมด แบบไหน

Comment

เข้า Safe Mode แล้วอาการ รันประมาณ3ชั่วโมงแล้ว
                ผมต้องทำไงดี..

Comment

ว่าจะลงวินโดว์ใหม่ พอใส่แผ่นวินโดว์ บูสได้สักพักหนึ่งเครื่องก็รีสต้าร์ เป็นแบบนี้เรื่อย งง

Comment

check bad ยังครับ

Comment

เช็ค bad เช็คอย่างไงคับ

Comment

ลองเคลีย CMOS แล้วยังเอ่ยย

Comment

Originally posted by nui79 View Post
                          ว่าจะลงวินโดว์ใหม่ พอใส่แผ่นวินโดว์ บูสได้สักพักหนึ่งเครื่องก็รีสต้าร์ เป็นแบบนี้เรื่อย งง
                          ลองเชคที่ CPU ดูนะครับ ซิลิโคลน หมดสภาพแล้ว ลองใส่ซิลิโคลนใหม่

ผมเคยเจอปัญหานี้ครับ

ถ้ายังไม่หายก็ลองถอดการ์ดจอ มาเชค

ตามด้วยแรม

แต่ฟันธงว่า มาจาก CPU ร้อนเกิน

Comment

โอเคคับ..เดี่ยวลองทำดู..ได้หรือไม่ได้เดี่ยวกลับมาอีทีคับ

Comment

เปลี่ยนแรมใหม่แล้ว ติดซิลิโคนซีพียูแล้ว..อาการก็เหมือนเดิมคับ..
                              ..ทำทุกวิถีทาง..

Comment

Working...
                              X