Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมด้วยครับ Ibook ของผมเพิ่งถอยมาแล้วมันไม่พร้อมใช้ช่วยดูที่เข้ามากันนะครับท่าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมด้วยครับ Ibook ของผมเพิ่งถอยมาแล้วมันไม่พร้อมใช้ช่วยดูที่เข้ามากันนะครับท่าน

กรณีนี้เรียกเงินคืนได้มั้ยครับ แต่ผมไม่ได้ตกลงตอนที่ซื้อ ไว้ใจครับ แต่คนที่ขายเข้าใจตรงกับผมคือใช้งานได้ปกติ แค่แบตเสื่อมครับ รบกวนพี่น้องช่วยแสดง คคห. ด้วยนะครับ

รับมาจากในนี้อ่ะครับคนโพสบอกซ่อมไม่เป็นครับ แต่โทรไปถามเจ้าของบอกแบตเสื่อมเฉยๆ เชคดูผ่านๆไม่เป็นไรครับ แต่มันอยู๋ในสภาพไม่พร้อมใช้งาน ติดอะไรไม่รู้แต่เดาว่าเป็น Stanby มันเป็นภาษาฝั่งเศส อ่านไม่ออกเลย อยากจะถามว่าพอจะชุบชีวิตมันได้มั้ยครับ ถ้าได้ผมต้องงทำอย่างไร ขอลิงค์ที่ให้ความรู้และขอความช่วยเหลือด้วยนะครับ ผมจำเป็นต้องใช้ในการพรีเซนต์งาน เลยต้องซื้อเครื่องที่ถูกที่สุดมาครับ อยากให้พี่น้องช่วยผมด้วย ผมได้แต่นั่งงเป็นไก่ตาแตกเลยครับ จะได้ถิอโอการลง Mac OS 9 ที่เดียวไปเลย แต่ถ้าท่านๆ บอกว่ามันเสียเกินซ่อม สงสัยคืนนี้กว่าจะหลับคงตี 5 ดูรูปเรียงลำดับเหตุการณ์กันไปเลยครับ
    รูป
    1. สภาพสวสดงดงามคุ้มค่ากะเงินที่เสียไป(มั้ง)
    2. เปิดเข้ามาเจอหน้าจอบู๊ต
    3. ต่อมามันให้คอนฟิคไรไม่รู้อ่ะ เลยกดปุ่มที่มีอยู๋ปุ่มเดียว
    4. โหลดๆๆๆ
    5. เข้ามาแล้วก็เจอ ขึ้นมา ประมาณ 8 วินาทีได้แล้วก็ดับไป
    6. เหลือเพียงไฟเขียวกระพริบๆเป็นจังหวะๆ ทุก1 วินาทีโดยประมาณ คือ ติด 1 ดับ 1 เรื่อยๆ
    7. ถ้ากดปุ่มอะไรก็ตามหลังจากมันดับก็จะปรากฏหน้าจอนี้ 3 วิแล้วก็ดับไปเป็นข้อ 6

กราบงามๆแหละครับช่วยผมด้วยครับ ไม่รู้จะทำไงดีครับ กะไปเจอลูกค้าพรุ่งนี้เอางานไปอวดหาเงินมาส่งบัตร T_T
    Last edited by neno; 14 Dec 2008, 09:59:55.

ช่วยด้วยครับ ToT
    Last edited by neno; 13 Dec 2008, 19:41:03.

Comment

จนปัญญาครับ รอท่านหลังนะครับ

Comment

สวยดีอะพี่ ไม่ค่อยได้เล่น mac ซะด้วยซิ ลองเล่นไปดูพี่เมื่อคืนผมทำน้ำหกใส่โน้ตบุ้คทั้งเครื่องเอาใจช่วยคร้าบ พี่ลองไปถามในคลับคนเล่น mac ดูพี่

Comment

ขอบคุณครับ แล้วน้องเดี่ยวพอมีลิงค์คลับพวกเค้ามั้ยครับ

Comment

ไม่เคยจับ mac เหมือนกัน

Comment

อาการหนักเลยส่งศูนย์ดีก่าครับเอามาซ่อมเองชีวิตเราจะไม่ปลอดภัยนะครับโนตบุ๊กซื้อใหม่ได้แต่ชีวิตนิซื้อใหม่มะได้น้าครับ

Comment

ผมว่าเข้าศูนย์ดูดีกว่านะครับ

Comment

ตายแน่เลยพี่น้อง จับมาเมื่อวาน 2000 สงสันื่คิดว่าคุ้มจะไม่คุ้มแล้วมั้งนี่ ผมกะเอาแค่ เสนอไฟล์ flashPlayer เท่านั้นเอง สงสันจะยาวละมั้งนี่เศร้าเลยตังยิ่งหมดกะหอบมันไปหาเงินเฮ้อรู้งงี้ผ่อนดีกว่าไม่น่าเลยผม

Comment

ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน งงเต๊กเลยครับ จนปัญญา รุ่นนี้ เพิ่งเคยเห้นด้วยละ -*-

รอต่อไปครับ ซ่อมศูยน์ ครับ -*-คุ้มมะเนี่ย !!

Comment

T_T

Comment

ไม่เคยเห้นรุ่นนี้ด้วยคน เข้า 0 น่าจะโอเคกว่ามั้งคับน่าจะเสียแค่ซอฟแวร์นะ หวังว่า

Comment

Originally posted by medickung View Post
                          ไม่เคยเห้นรุ่นนี้ด้วยคน เข้า 0 น่าจะโอเคกว่ามั้งคับน่าจะเสียแค่ซอฟแวร์นะ หวังว่า
                          หวังว่าเช่นกันครับ เพราะจอดีหมด คือถ้าขั้นที่ 1 ตามหัวข้อปล่อยไว้ก็ไม่เป็นไรเหมือนมันไม่พร้อมใช้งาน เข้า 0 นี่แพงมั้ย 300 ทุกอาการป่าวก็ไม่รู้

Comment

ตอนนี้ผมเลยคิดจะแก้ปัญหาเบื้องต้นไปก่อน แต่ติดที่ว่าภาษา มันเป็นอักษรที่เราคุ้นเคยแต่การผสมคำมันเป็นแบบในรูป
                            http://203.146.170.49/file/c7da862b4...jpg?image/jpeg ตอนนี้ไม่มีตังโทรคุยกะเจ้าของเก่าครับ คนที่รับฝากขายก็ติดตามให้ผมอยู่ว่ายังไง ผมก็มือใหม่แต่ก็พยายามอยู่ที่จะลง OS 9 ใหม่แต่วิธีการลงเอาตาม OS X มาไม่เป็นผล ยังไงก็รบกวนนะครับเผื่อใครอ่านแปลได้ เพราะเจ้าของเก่าอยู่เชียงใหม่ยังมีคนอ่านและใช้ภาษานี้มาตั้งแต่ต้น กำครับ กะเอาไปเปิดแฟลชไฟล์ขนาด 700kb หาเงินใช้ซะหน่อยเลยลงทุน แต่คืนนี้ปวดเฮด เว้ยเซงอยู๋ไม่รู้กู่กลับป่าว เออเซงเกิดมามีกรรม

Comment

Working...
                            X