Announcement

Collapse
No announcement yet.

E 2180 สุดได้แค่ 2.88 เอง?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E 2180 สุดได้แค่ 2.88 เอง?

คือผมเปลี่ยนซิ้งค์ใหม่แล้วตอน 2.85 Full load ประมาณ 47 องศาครับ แต่พอดันไปที่ 2.88 แล้วตอนเปิดขึ้นจอฟ้าอะครับ เพราะอะไรหรอครับ เพราะปกติ ก็ไม่ร้อนนะครับ อุณหภูมิประมาณ 33-35 องศาเท่านั้นเอง หรือว่าต้องไปปรับ ค่า Voltage อะไรสักอย่างเนี่ยครับ งงเอ่อ ห้องไม่เปิดแอร์นะครับ หรือว่าต้องเปลี่นรเมนอบร์ด ตอน OC ผมปรับแต่ตัว 288 x 10 เท่านั้นนะครับ อยากไปไกลกว่านี้ต้องทำยังไงครับ ขอบคุณครับ
    Last edited by lightzer; 13 Dec 2008, 20:15:49.

ลากไฟด้วยหรือเปล่าครับ

ลองอัดไฟด้วยถึงจะถึงนะครับไม่งั้นขึ้นจอฟ้าอย่างนั้นเเหละ
    ลองอัดไฟประมาณ 1.3 - 1.4 ดูครับเเล้วความเเรงจะบังเกิด
    ถ้ามันรันเเล้วลองลดไฟลงมาดูใช้โปรเเกรม Super PI ทดสอบดูถ้าผ่านก็ OK

ลองกด BUS ดูครับเพราะ CPU คุณไม่ใช่ Edition

Comment

เพิ่มไฟสิครับ -*-
      ลากไป2.8นี่ไฟเดิมแน่ๆ

ปล.ลอง 400*8 = 3.2Ghz ไฟ1.32ดูครับ ถ้าได้ก็ลากต่อเลยครับ

Comment

ไฟสุดบอร์ดผมได้ 3.80Ghz

เอาปกติ ผมพอใจที่ 3.40Ghz ไฟ 1.5x

ปล. แต่ละตัว กินไฟไม่เท่ากัน บางคนโชคดีไม่กินไฟ บางคนโชคไม่ดีแบบผมกินไฟมากมาย

Comment

ผมลากได้ 3.0 ครับ พอใจแล้ว และยังใช่อยู่จนถึงบัดเดียวนี้

Comment

V core ไฟครับไฟ

Comment

ของผมไฟเดิมยังตันที่ 2.7 เองครับ 2.8 บูตได้เข้าวินโด้ไม่รอด

บางคนไฟเดิมไปถึง 3.0 มันแล้วแต่ CPU แล้วก็ M/B ครับ

Comment

เพิ่มไฟคับ ของผมไฟซีพียู 1.45 ไฟแรม 1.9 บัส 310*10 ได้ตามลายเซ็นคับ

Comment

3.0 ครับ นิ่งๆ

Comment

เดี๋ยวนะครับ

ผมยัง OC ไม่เปงเลย ทำเปงแต่ตรง Bios อ่ะ

ไม่ทราบว่าที่ OC กันเนี่ย ทำจาก Bios หรอ

แล้วปรับไฟล่ะ ทำตรงไหน

ใช้ CPU เหมือนกัน

บอกผมด้วยน้า

Comment

ไฟเดิมผมได้ 2.66GHzแถมยังไม่ค่อยนิ่งเท่าไหร่

โชคดีโคตรๆ ได้ตัวประหยัดไฟเบอร์1 มันเลยกินไฟโตครๆ เท่าที่เคยลองก็ตามด้านล่าง

เผื่อท่านใดได้ตัวกินไฟเหมือนผม 5 5+

Vcore 1.475 ได้ 3.00GHz

Vcore 1.575 ได้ 3.20GHz

Vcore 1.625 ได้ 3.30GHz

Vcore 1.725 ได้ 3.40GHz

Vcore 1.900 ได้ 3.65GHz

Comment

ถ้า ชิบของอินเทล น่าจะได้ สัก 333up นะครับ

ผมใช้ 2160 ก็ได้ 340*9 ไฟ 1.33

แต่แรมผมไม่ใหวเลยได้แค่นี้

ปรับจาก ใบออส แหละครับ ถ้าไม่มีให้ปรับก็เสียใจด้วย

พอเพียงเทอญ
                        Last edited by Yamabu; 20 Dec 2008, 01:41:55.

Comment

Originally posted by ๐Judas๐Iscariot๐ View Post
                          ไฟเดิมผมได้ 2.66GHzแถมยังไม่ค่อยนิ่งเท่าไหร่

โชคดีโคตรๆ ได้ตัวประหยัดไฟเบอร์1 มันเลยกินไฟโตครๆ เท่าที่เคยลองก็ตามด้านล่าง

เผื่อท่านใดได้ตัวกินไฟเหมือนผม 5 5+

Vcore 1.475 ได้ 3.00GHz

Vcore 1.575 ได้ 3.20GHz

Vcore 1.625 ได้ 3.30GHz

Vcore 1.725 ได้ 3.40GHz

Vcore 1.900 ได้ 3.65GHz

ผมว่าของผมโคตรกินแล้ว ของท่านสุดยอดกว่า

ตอนนี้ใช้ 3.40Ghz ผมใส่ใน BIOS 1.60000V ใน CPU Z = 1.54xxxV

Comment

ลองละครับ 3.0 ที่ 1.475 นิ่งๆ สบายๆครับ แค่นี้เหลื้อแหล่แหละ
                            http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=466296
                            Last edited by lightzer; 20 Dec 2008, 13:53:59.

Comment

ดีใจด้วยครับ ^^

Comment

Working...
                              X