Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาเรื่องเครื่องดับจากการรันโปรแกรมอ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาเรื่องเครื่องดับจากการรันโปรแกรมอ่ะคับ

คือผมรันโปรแกรม sketchup ในเครื่องที่มีแรม 512 มันก็ไม่มีปัญหาอะไรแต่พอ render ภาพแล้วมันก็รีสตาร์ทซะงั้น แต่พอไปรันบนเครื่องที่มีแรม 1gb กลับไม่มีปัญหาอะไรแต่ลองดูว่าตอน render มันกินแรมไป 800-900mb เครื่องแรกที่ render แล้วดับนี่เกี่ยวกับที่แรมมันไม่พอหรือเปล่าคับ

อาดมีเม็ดแรมบางตัวบนแผงแรม เสียครับ ใช้งานทั่วไปไม่เกิดอาการ จะเกิดอาการเมื่อต้องใช้แรมมากๆ ครับ

Comment

ถ้าแรมไม่พอไม่น่าจะ Restart อะครับ มันน่าจะ Rander ไม่ได้มากกว่า

Comment

เป็นไปได้มั้ยคับที่จะเกี่ยวกับอุปกรณ์อื่นที่ไม่ใช่แรม

Comment

มองที่ PSU ครับ

Comment

งิมๆๆ psu กี่watt อะ

Comment

500 watt ของ delux อ่ะ

Comment

เคยเล่นเกมส์ สปิ๊นเตอร์เซลล์ แรม1GBเปิดไม่ได้ครับขึ้นจอฟ้า แต่พอยัดแรม2GBเล่นได้ พอกดดูที่system ร้องอ๋อ มันใช้แรมในการเปิด 1.3GB ครับพระเจ้า
                PSU 620 Liberty

Comment

Working...
                X