Announcement

Collapse
No announcement yet.

P4 Or S D ช่วยบอกหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P4 Or S D ช่วยบอกหน่อยคับ

คืออยากถามว่าระหว่าง CPU Intel P4 2.4GHz 32bit กับ Intel Celeron D 3.06Ghz 64bit อันไหนดีกว่าคับระหว่าง 2 อันนี้ รบกวนตอบด่วนเลยครับ TT

คนละ socket ใช่มั้ยครับ 2ตัวนี้ P4 น่าจะ socket 478
    ถ้าให้เลือกผมเอา Intel Celeron D 3.06Ghz 64bit อนาคตไกลกว่า

Comment

celeronD ดีกว่า (775ด้วย) เผื่อตอนหลังจะเปลี่ยน cpu อีก จะได้ไม่ต้องยุ่งยากไปเปลี่ยนบอร์ด

Comment

celeronD อีกคนครับ
        อีกอย่าง 478 ก็หาซื้อได้ยากแล้ว(แต่ก็ยังพอมีขายอยู่)

Comment

ไม่ทราบว่าการใช้งานดีหรือเหมือนกันคับ

Comment

การใช้งานไล่ๆกันครับ แต่ celeron รู้สึกจะมี sse3 ที่ p4 478 ไม่มีครับ ทำให้ประมวลผมทาง mutimedia ได้ดีกว่าครับ

Comment

พอๆกันแหละ แต่ 775 มันใช้ 64 bitได้วย แต่ผมชอบ P4 นะ มันอึดฝ่า

Comment

Working...
              X