Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยมากๆกะ DVD Writer ของ S41 ค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยมากๆกะ DVD Writer ของ S41 ค่ะ

ใช้ S41 ไรท์หนังไว้ 2 เรื่องค่ะ
    ตอนแรกเพื่อนเอาไปเปิดดูในโน๊ตบุ๊คเครื่องอื่น แล้วเปิดไม่ได้
    เราเลยสันนิฐานว่า เครื่องของมันพัง (โทษชาวบ้านซะงั้น)
    แต่วันนี้เพิ่งซื้อ DVD WRITER ของเครื่อง PC ที่บ้านมาใหม่ค่ะ
    เอาหนังแผ่นเดิมไปเปิด ก็ดูไม่ได้อีก (แล้วไอ้ที่เราโทษชาวบ้านเค้าไปแล้วล่ะเนี่ย)
    เลยคิดว่าแผ่นคงเสีย
    แต่พอเอากลับมาเปิดดูที่เครื่อง S41 ของเรา
    ดันดูได้ซะงั้น
    ตกลงว่ามันคืออะไรค่ะเนี่ย.....แ่ผ่น...ไดร์ฟ...อะไรของใครพังกันแน่คะ่เนี่ย

ถ้าดูได้ที่เครื่องตัวเองก็ไม่พังแน่นอนครับ ส่วนไปดูที่เครื่องอื่นทำไมไม่ได้อันนี้คงต้องดูว่า ไดร์ฟแต่ละยี่ห้อความสามารถในการอ่านแผ่นมันไม่เท่ากัน และอาจอยู่ที่ตัวแผ่นเองด้วย

Comment

เห็นด้วยกับด้านบนครับ

Comment

Working...
      X