Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Episode II]เมื่อ Q6600 มาเจอกับบอร์ดราคา 3000 [56k warning]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Episode II]เมื่อ Q6600 มาเจอกับบอร์ดราคา 3000 [56k warning]

Episode I

เนื่องจากไปได้ ASUS P5E ที่ HWH โละมาตัวนึง ก็เลยลองจับมาเล่นกับ Q6600 ดูครับ
    มาดูกันว่าบอร์ดถูกๆจะพาเจ้าสี่หัวของผมไปได้แค่ไหนกัน

Specification :
    ASUS P5E mod bios to Rampage Formula
    Q6600 L724A /w HR-01+ & CM Fan 2000rpm
    OCZ ATi Crossfire PC6400 1GB*2
    Sapphire HD3870 512MB DDR4(TOXIC) & Ref. Card CF
    CORSAIR HX520W

งง ให้ดูอะไรครับ

Comment

ตอนก่อน mod bios กว่าจะเข็น Q6600 ไปที่ 3.80G นี่เหนื่อยมากครับ
      แต่พอ mod แล้วชิลๆมากๆเลย อีกทั้ง vdroop ก็ไม่กระดิกเลย อันนี้ชอบมาก
      เพราะตอนเป็น P5E นี่ Vdroop ประมาณ 0.04 ได้ครับ เลยทำให้เทสไม่ผ่าน
      ทีนี้มาดูผลงานมันหลังจาก mod เป็น Rampage แล้วนะครับ
      (คลิกที่รูปเพื่อดูขนาดจริง)

Fritz Chess

Aquamark3

ตู้ปลานี่ดูไม่ค่อยแรงเลยอ่ะ ไม่สมกับที่อุตส่าห์ CF เลย อันนี้ต้องยอมการ์ดเขียวเค้าครับ

3DMark 2001SE

แต่พอมาถึงพวก 3DMark ค่อยใจชื้นขึ้นมาหน่อย แรงพอใช้ได้เลยทีเดียว

3DMark 2003

อันนี้เป็นตัวเก่งของ ATi เลย คะแนนเลยพุ่งอย่างที่เห็น

3DMark 2005

ส่วนอันนี้ก็ใช่ย่อยนะเนี่ย แรงและคุ้มค่ามั่กๆ

3DMark 2006

ส่วนอันนี้ยังไล่หลังพี่ใหญ่ทั้งหลายพอสมควรเลย แต่ก็พอดูได้ละน่า อิ อิ
      Last edited by Amagin; 14 Dec 2008, 09:49:32.

Comment

ส่วนนี่เป็นผลงานสุดๆของเจ้า Q6600 นะครับ สามารถเข้า Windows มา Validate ได้
        แต่เทสไม่ผ่านละเพราะมันร้อนจัด สงสัยต้องลงอ่างไม่ก็ต้องเล่นบ้องอย่างเดียวครับผม

http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=462278

สรุปได้เลยว่า ASUS P5E เป็นบอร์ดสุดคุ้ม ณ ตอนนี้เลยครับ (ถ้าหาได้นะ )

Comment

Originally posted by orthadox View Post
          งง ให้ดูอะไรครับ
          มาดูเร็วจัง ไอ้เราก็นึกว่าดึกแล้วจะไม่มีคนดูนะเนี่ย โดนปาดจนได้

Comment

แรงจริงๆ แฟรตแล้วคุ้ม อิอิ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
              แรงจริงๆ แฟรตแล้วคุ้ม อิอิ
              ใครบอกว่าคุ้ม โคตรคุ้มตะหาก บอร์ดราคา 3 พัน แต่แรงเท่าของราคาเป็นหมื่น

Comment

แจ่มไปเลย อิอิ

ocกันมันมือ ในราคาไม่สูงหนัก

ระวังชิปใบออสหน่อยนะคับ ดูแล หน่อยนะคับ
                (ความคิดส่วนตัวนะ กลัวจะมีปัญหาชิปใบออส เวลา จัดไฟสูงๆ ) >>> หรือผมคิดไปเอง -*- ต้องขอโทษด้วยนะ

จะเอาไปลองบ้าง อิอิ

Comment

แรงดีจังครับ ของผมไม่กระดิกเลย

Comment

Originally posted by Amagin View Post
                    ส่วนนี่เป็นผลงานสุดๆของเจ้า Q6600 นะครับ สามารถเข้า Windows มา Validate ได้
                    แต่เทสไม่ผ่านละเพราะมันร้อนจัด สงสัยต้องลงอ่างไม่ก็ต้องเล่นบ้องอย่างเดียวครับผม

http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=462278

สรุปได้เลยว่า ASUS P5E เป็นบอร์ดสุดคุ้ม ณ ตอนนี้เลยครับ (ถ้าหาได้นะ )
                    มาขนาดนี้ไฟซีพียูเท่าไหร่ครับ

Comment

Originally posted by panuza View Post
                      แจ่มไปเลย อิอิ

ocกันมันมือ ในราคาไม่สูงหนัก

ระวังชิปใบออสหน่อยนะคับ ดูแล หน่อยนะคับ
                      (ความคิดส่วนตัวนะ กลัวจะมีปัญหาชิปใบออส เวลา จัดไฟสูงๆ ) >>> หรือผมคิดไปเอง -*- ต้องขอโทษด้วยนะ

จะเอาไปลองบ้าง อิอิ
                      เท่าที่ใช้ 3.80G โหลดบิทมา 1 วัน 1 คืนยังไม่มีปัญหาอะไรนะครับ
                      ไม่รู้คิดไปเองป่าวว่ามันดูดได้เร็วขึ้น อิ อิ

Originally posted by timefreefun View Post
                      มาขนาดนี้ไฟซีพียูเท่าไหร่ครับ
                      ที่ 4.0G ใช้ไฟ 1.625 BIOS set ครับ จ่ายจริงได้ตามรูปเลย
                      ตรงจุดนี้เข้าวินโดวส์ได้แต่เทสอะไรไม่ค่อยผ่านละ สงสัยเพราะมันร้อนไปครับ

ปล.จริงๆลองเล่นที่ 500*8 ได้นะครับ บูตติดด้วยแต่เข้าวินโดวส์ไม่ได้
                      สงสัยคงต้องอัดไฟพวก Vpll,Vnb,Vfsb อีกจมเลย ก็เลยไม่เอาดีกว่า
                      เล่นแค่นี้ก็พอแล้วครับ พอเพียง

Last edited by Amagin; 14 Dec 2008, 09:27:37.

Comment

แรงโครตๆเลย อยากได้P5E มาตบเล่นบ้างจัง

Comment

แรงมากๆ
                          บอร์ดถูก ๆ แรง ๆ แบบนี้หาได้ยาก เอิ๊ก ๆๆๆ

Comment

แรงครับ

Comment

แรงจริงๆ ไม่ทราบใช้งานจริงที่ความเร็วเท่านี้รึเปล่าครับ

Comment

Working...
                              X