Announcement

Collapse
No announcement yet.

7600 gt เล่นเกมส์แล้วภาพแตกเป็นรูๆคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 7600 gt เล่นเกมส์แล้วภาพแตกเป็นรูๆคับ

ขออ้างอิงจากกระทู้ที่อื่นนะครับแบบว่า ผมก็ใช้เมนบอร์ดรุ่นเดียวกัน(เสปคอื่นๆก็ใกล้เคียงกันเลยครับ)กับข้อความข้างล่างเลยครับเจอปัญหาคล้ายกัน พอจารู้วิธีแก้มั้ยครับ

แบบว่าซื้อการ์ดจอ มาใหม่ของ XFX 7600GT AGP8X มาเสียบกับเครื่อง P4 1.8GHz Mainboard Asus P4-S533(4X)bus333 RamCorsair 512Mb bus 400 PowerSupply เดิมๆ350watt( driverการ์ดจอ 91.47)แต่ตัวการ์ดต้องการ 400watt เล่นเกมส์ Farcry,CompanyOfHero,NeedCarbon,Doom3และเกมส์ออนไลน์อย่างออดิชั่น ตอน5-10นาทีแรกเล่นได้ดีไม่มีปัญหาแต่มีลักษณะเหมือนมีอะไรวิ่งแวบๆที่หน้าจอ สักพักก็จะมีโพลีกอนขยะทิ่มๆออกมามีรูๆเต็มภาพ(คล้ายตารางหมากรุก)ที่เป็นตัว3มิติ(ที่2มิติไม่เป็น) ยิ่งเล่นนานก็ยิ่งแตก แต่มีเกมส์เดียวที่ไม่เคยแตกเลยคือDoom3ไม่ว่าเกมส์อื่นจาเป็นไงเกมส์นี้เหมือนเดิมตลอด เคยลองลงไดรเวอร์การ์ดจอใหม่หลายครั้งพร้อมทั้งอัพเดต อาการก็ไม่หายแถมมีวี่แววว่าจะหนักกว่าเก่าอีก เลยต้องใช้ไดรเวอร์กลางที่ xfx ลงไว้ให้ในเวป มีกระทู้ในบอร์ดอื่นเป็นเหมือนผมแต่คนอื่นเค้าแก้ปัญหาโดยลงวินโดว์ใหม่กับเปลี่ยนพาวเวอร์ซัพพลายแล้วยังไม่หาย มีคนบอกว่าอาจร้อนแต่ตัวผมวัดได้หลังเล่นcompany of hero ไป2ชั่วโมงได้57องศา พร้อมกับถอดสายไฟไดรว์ซีดีอีก2ไดรว์(เผื่อไฟไม่พอ)ก็ยังเจอปัญหาอยู่ ----สรุป---เล่นเกมส์โดยภาพไม่แตกหรือมีปัญหาใดๆ(ยกเว้นมีอะไรแวบๆที่น่าจอบ่อยๆ)เล่นได้ซัก5-20นาทีแรก(หลังจากเปิดเครื่องทุกครั้ง)หลังจากนั้นภาพก็แตกเป็นรู----------

CPU ตัวนี้ยังใช้ 7600 ได้หรือนี่

Comment

7900 gs ผมก็เป็น ไม่มีใครตอบได้เหมือนกัน

อยากclame เหมือนกัน ของคุณซื้อมาใหม่ ของผมใช้มาแต่วันที่1 ตุลาคม เพิ่งมาออกอาการเดือนกุมภาพันธ์

Comment

ผมใช้ winfast 7600GT กับ ฺBarton 2500 supply 200 watt ไม่เห็นเป็นไรเลย้

Comment

Originally posted by amed View Post
          ผมใช้ winfast 7600GT กับ ฺBarton 2500 supply 200 watt ไม่เห็นเป็นไรเลย้
          ทำไปได้ไงครับ 7600GT กินไฟก้เกือบ 150 แล้วนะครับบบ

Comment

ถ้ามันไม่ดีเอามาแลกxfx7300gtของผมมะซื้อมา1ธันวา49 จะ+ตังให้ ถ้าสนใจก็pmมาแหละกัน

Comment

ถ้าไม่นับคอนรอแล้ว ยังไงถ้าจะเล่นเกม เอเอ็มดีกินขาด เพราะ เทคโนโลยีซัพพอร์ท 3 ดี

Comment

เนี่ยอะใครเป็นมะ เซ็งมะ Galaxy7900 gs เริ่มออกอาการละ

Comment

คุณ Nagoyama Chee คับ ผมรบกวนถามสเปคคร่าวๆ ของคุณ ได้มะคับ เรื่อง เมนบอร์ดที่ใช้
                  กะไดรเวอร์ แล้วก็ ยี่ห้ห้อแรม อะคับ ผมอ่านจากหลายกระทู้ ปัญหา คือ บอร์ด 4x เสียบ กะการ์ดจอ 8x แล้วก็ชิพบนเมนบอร์ด ที่ใช้ ก็เป็นปัญหา ทำให้เกิด ปัญหากับ ซีรี่ 7600 7900 ผมก็พยายามหาคำตอบ แต่มีคนแก้ปัญหา โดยการเปลี่ยน
                  เมนบอร์ด อาการหายสนิทเลยคับ แต่เมนบอร์ดที่เค้าใช้ เปลี่ยนผมสังเกตว่า รองรับ cpu ตัวใหม่ทั้งนั้น(core2 duo) เลยประมาณเมนบอร์ดที่ออกกลางปีที่แล้วเป็นต้นมา น่ะคับ ใครอาการเดียวกันแล้วแก้ปัญหาได้ ช่วยโพสต์ทิ้งไว้ด้วยนะครับ แบบว่าถ้าเปลี่ยนเมนบอร์ดก็เท่ากับเปลี่ยน cpu หมดอีกหลายพัน เลยคับ แบบว่าช่วงนี้ มะมีเงินเลยอะคับ มีวิธีอีกมั้ยครับ....ช่วยบอกผมที

Comment

AMD64 3200+
                    Asus M2NPV-VM
                    Kington533mhz 512x4
                    WD250GB Sata 2
                    SG80GB ata
                    Asus DRW-1612BL 16x16
                    Samsong DVDW SHW162z
                    การ์ดจอ Galaxy7900gs

Comment

Originally posted by amed View Post
                      ทำไปได้ครับ 200 watt เอาไม่อยู่อ่าผมยังใช้ 550 watt เลยครับบาตัน 2500+ เหมือนคุณเลย

Comment

ผมว่านะการ์ดจอน่าจะมีปัญหานะครับไงลองเอาไปเสียบเครื่องอื่นดูนะคับที่ใช้สเปคเท่ากันแล้วลองรันเกมที่คุณเล่นดูนะครับเผื่อจะช่วยอะไรได้บ้างครับ

Comment

Working...
                        X