Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเอาจอย PS2 มาเล่นในคอมยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเอาจอย PS2 มาเล่นในคอมยังไงครับ

คือที่บ้านมีจอย PS2 อ่ะครับแล้วเล่น PES2009 ในคอมแต่ไม่มีจอยเล่นเล่นลำบากมากเลยอยากจะเอาจอย PS2 มาเสียบไม่ทราบว่าเราต้องไปซื้ออะไรมาใส่อ่ะครับหรือว่าไปซื้อจอยพวก Joy Stick หรือ JOY Pad ไปเลยครับพอดีหัดลองเล่น PES2009 สนุกมากๆเลยพึ่งรู้เองว่าเกมส์บอลมันหนุกแบบนี้นี้เอง

ซื้อตัวแปลงมาครับ มันจะเสียบที่พอร์ต USB แล้วจะมีที่ต่อจอย
    สำหรับหัวของจอย PS เราก็เอาจอย PS มาเสียบแล้วใช้ได้เลย
    ผมก็ใช้แบบนี้อยู่ เนื่องจากไม่ค่อยชอบจอยคอมที่ทำเลียนแบบจอยPS
    รู้สึกว่ามันบังคับไม่ค่อยดีก็เลยใช้แบบนี้ครับ

Comment

ตัวแปลงเสียบ ราคาพอๆกับจอยคอม 2 ตัวเลยล่ะ

Comment

Originally posted by verjil View Post
        ตัวแปลงเสียบ ราคาพอๆกับจอยคอม 2 ตัวเลยล่ะ

-*- เท่าไหนหรอครับ

Comment

ก้ไปเจอจอยแบบถูกๆน้ะครับทำเลียนแบบx boxราคาประมาณ200กว่าบาทไม่เกิน300เป็นport usb เสียบปุ๊บลง

ไดร์เวอร์ที่เค้ามาให้ใช้ได้เลยแล้วก็ค่อยเข้าไปsettingในpes2009

ส่วนจอยที่ทำเลียนแบบจอยเพลย์ก้ถูกไม่เกิน200อีกแหล้ะอีกอย่างมีทั้งportของps2และport usb(วันนั้นเดินไป

เจอแพ็คคู่จอยps2 170บาทเองให้มา2ตัวเลย) ลองเดินๆดูแถวพันธ์ทิพย์ครับเอาไป250พอเหลือเฟือ

Comment

อืมขอบคุณมากครับเดี่ยวผมไปซื้อล่ะเอามาเล่น PES2009 ยังมือใหม่หัดเล่นเล่นมั่วมั้งรุ้สึกมันเล่นง่ายกว่า PS2 พวก wining อีกนะ

Comment

@หา port ที่เสียบปริ้นเตอร์เก่า ตัด port จอย PS2 ทิ้งไป บัดกรี สายไฟเข้าขาต่างๆ ของ port ปริ้นเตอร์ ลงไดเวอร์จอย เล่นได้เจ๋ง โครตภูมิจายเลย ทำได้แล้ว
              @ ตัวแปลงในรูปเป็นตัวสำเร็จเมื่อก่อนเห็นในพันทิพย์ตรงข้างๆโซนอาหารราคา 150 บาท นานแล้วไม่ได้ซื้อ แต่นี้เป็นเรื่องจริง ตอนนั้นผมเดินหาซื้อเสื้อกันหนาวไนตลาด พอดีเจ้าของร้านเสื้อกันหนาวเอาตัวนี้มาขาย 2ชุด /ชุดละ 50 บาท แถมแผ่นดิสค์ไดเวอร์ เห็นแล้วรีบคว้ามาทันที ใช้แล้วเทพสุดๆๆจำได้ว่า ซื้อมาเมื่อ4-5 ปีที่แล้วสมัย EMU PS1 บน PC ที่เราใช่แผ่น เกม PS1 เล่นกันนะ จนถึงเดี๋ยวนี้ผมเล่นPES 2005-2009PC ยังไม่พังเลย ส่วนที่พังคือจอยเกม
              ไดเวอร์จอยพร้อมวิธีติดตั้ง ที่ผมใช้ตัวนี้อยู่ http://www.com-th.net/software/?psxtopc_xp
              Attached Files
              Last edited by jack_sparow; 14 Dec 2008, 15:03:30.

Comment

Working...
              X