Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดสเปคเครื่อง sv ใว้แชร์เน็ต บิท 24ชม ราคาถูกสุดๆด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดสเปคเครื่อง sv ใว้แชร์เน็ต บิท 24ชม ราคาถูกสุดๆด้วยครับ

ช่วยจัดสเปคเครื่อง sv ใว้แชร์เน็ต บิท 24ชม ราคาถูกสุดๆด้วยครับ
    ขอแค่ cpu mainboard ram ก็พอครับ ขอบคุณครับ

ขอ mainboard ที่มี pci 2 slot นะครับ ใส่ lan card 2 ใบครับ
    ส่วน cpu ขอเป็น amd นะครับ
    Last edited by raatasamut; 14 Dec 2008, 10:58:19.

มาดูเฉยๆๆ

Comment

Originally posted by Firstiiz View Post
      มาดูเฉยๆๆ
      ขอบคุณครับ

Comment

AMD Athlon64x2 5000+ 2500.-
        ECS Black A780GM 2400.-
        RAM Corsair VS DDR2-800 1024x2 1200.-

หรือ

AMD Sempron LE-1200 1200.-
        ASRock AliveNF6P-VSTA 1400.-
        RAM DDR2-800 1GB 600.-

เลือกเอานาคับ แต่แค่โหลดบิท ใช้ชุดที่สองก็พอเน้อ

Comment

Originally posted by M-ie-M View Post
          AMD Athlon64x2 5000+ 2500.-
          ECS Black A780GM 2400.-
          RAM Corsair VS DDR2-800 1024x2 1200.-

หรือ

AMD Sempron LE-1200 1200.-
          ASRock AliveNF6P-VSTA 1400.-
          RAM DDR2-800 1GB 600.-

เลือกเอานาคับ แต่แค่โหลดบิท ใช้ชุดที่สองก็พอเน้อ

set ที่ 2 ลากเป็นไงบ้างครับ

Comment

ก็ได้นิดหน่อยคับ

Comment

ขอบคุณมากครับวันนี้ไปก่อนเดี่ยวมาถามใหม่ อิอิ

Comment

เป็น Sv จะลากทำไมอ่ะครับ

เสียวเล่นซะเปล่าๆ

Comment

จะลาก เพื่อ อ่ะไร คับ โหลด บิท นะนั่น = = ไม่มีความจําเปน

Comment

แฮ๊ะๆๆ
                    ลากให้รู้ว่า sv เรา oc แล้ว อิอิ ล้อเล่นหน่าครับ

คือว่ามีสเปคถูกกว่านี้มั๊ยครับ แบบประหยัดไฟด้วย
                    การใช้งานอย่างจริงจัง
                    1. ทำเป็นเครื่อง sv ที่บ้านเพื่อแบ่งแบรนวิสให้กับเครื่องลูกข่าย ( และบล๊อคบิทและเว็บไม่พึงประสงค์บางเครื่อง )
                    2. ใช้โหลดบิทควบคู่ไปด้วยเพราะว่าเปิด 24 ชม
                    3. ใช้ OS linux SIS
                    4. ใช้เป็น sv เครื่อง print
                    5. remote ควบคุมเครื่องผ่านระบบเน็ต เวลาอยู่นอกบ้าน
                    แค่เท่านี้จริงๆครับ
                    Last edited by raatasamut; 14 Dec 2008, 15:39:27.

Comment

Working...
                    X