Announcement

Collapse
No announcement yet.

การเพิ่มแรม กับประกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การเพิ่มแรม กับประกัน

notebook ใช้อยู่ตามลายเซ็น
    ตอนแรก อยากจะได้ ram สัก 4 Gb
    นึกว่ามี 2 Gb อยู่ 1 slot แต่พอแกะมาจิงๆ มานมี 2 อัน
    พยายามแกะแรมขึ้นมา ดึงไม่ออก ไม่กล้าดึงแรง
    แต่น่าจะเป็น 2X1Gb ผม เลยกะจะใส่เพิ่ม เป็น 3 Gb แทน

อยากทราบว่า ดีมั้ย เเละเรื่องประกันอ่ะ จะถูกตัดป่าว

1.แกะเองหมดประกันครับ
    2.ถ้าจะใส่จริงๆแนะนำใส่ 2GB*2
    3.แรม 1GB ที่เหลือ 2 ตัวปล่อยในเวปนี้ผมว่าก็ออกอยู่นะครับ

ปล.แรมโน๊ตบุคมันให้ง้างเหล็กที่ด้านซ้ายขวานิดนึงมันก็เด้งขึ้นมาเองแล้วนิครับ
    ถ้าใส่ก็แค่กดลงไปมันก็ล๊อคเองครับ

Comment

แล้วไป เพิ่ม แรมที่ไหนครับ ศูนย์ได้ป่าว
      หรือ ศูนย์ แพง

Comment

ไม่หมดประกันครับยืนยัน ใครบอกว่าใส่แล้วหมดประกันมาเอาเงินกับผมได้เลยครับ

Aspire One บอกต้องให้ศูนย์ใส่แรมอย่าง ผมยังแกะใส่เองเอาเข้าศูนย์ ยังไม่ว่าอะไรเลยครับ

Comment

Originally posted by vampires101 View Post
          ไม่หมดประกันครับยืนยัน ใครบอกว่าใส่แล้วหมดประกันมาเอาเงินกับผมได้เลยครับ

Aspire One บอกต้องให้ศูนย์ใส่แรมอย่าง ผมยังแกะใส่เองเอาเข้าศูนย์ ยังไม่ว่าอะไรเลยครับ
          ชัวนะ ครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by chungahh View Post
            ชัวนะ ครับ ขอบคุณมากครับ
            ผมเป็นช่างซ่อม คอม ครับแล้วก้อขายแรมให้ลูกค้า มาหลายรายแล้ว แล้วก้อเป็นคนเพิ่มทุกครั้งไม่เคย ว่ามีหมดประกันครับพี่น้อง

Comment

ขอบคุณ อีกที ครับ

Comment

ไม่เชื่อพี่เค้าแล้วจะไปเชื่อไคร 55+

Comment

ส่วนตัวผมนะครับ ถ้าใส่ได้ใส่อีก 2GB ไปอีกตัวดีกว่า
                  อย่าไปใส่ 1 GB เลยครับ แม้ว่าใน OS 32 bit จะใช้ได้ไม่เต็มเม็ดเต็มหน่วยก็ตาม
                  เผื่อจะเอาไปใช้ OS 64 bit จำพวก XP,Vista 64 bit หรือพวก Linux Suse

ส่วนประกัน ผมคอนเฟิร์มด้วยคนครับว่า แรมสามารถอดหรือใส่เพิ่มได้ไม่เสียประกัน
                  อย่างแน่นอน

Comment

แต่ของผมหมดอะ BENQ S42 ประกัน ซีเนกที่ได้มาหมด แต่ประกันของ BENQ ยังอยู่ครับ แต่เสียค่าซ่อมอะนั่งถามที่ ซีเนกมาเลยครับ แต่อะลั่ยไม่เสีย

Comment

hp และ compaq ไม่หมดคับ
                      ลองมาเเล้ว

Comment

acer ไม่หมดครับคนขายบอก (ถ้ามันไม่โม้)

Comment

ไม่หมดประกันครับ

เพิ่ม HardDisk กับ RAM ไม่ตัดประกันครับ ยืนยัน

ถ้าคิดจะอัพแล้ว เพิ่มเป็น 2x2 ไปเลยดีกว่าครับ คุ้มกว่า ส่วนตัวเก่าก็ปล่อยเอาในเวปนี้ก็ได้ครับ ส่วนถ้ากลัวมันจะเห็นแค่ 3Gb ให้คุณลง Vistra 64bit หรือถ้าเป็น Vistra 32bit ให้เราลง SP1 เข้าไปด้วยนะครับ มันจะเห็น 4Gb แบบเต็มๆ เลยครับ
                          Last edited by atthaphon_s; 16 Dec 2008, 13:47:12.

Comment

Working...
                          X