Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะเพิ่มแรม DDR1 ตอนนี้ควรรีบเพิ่มมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะเพิ่มแรม DDR1 ตอนนี้ควรรีบเพิ่มมั้ย

ถ้าจะเพิ่มแรม DDR1 ตอนนี้ควรรีบเพิ่มมั้ย ได้ข่าวว่าราคามันจะขึ้นอีก
    คือผมมีอยู่ 512 กะว่าจะใช้คอมต่ออีกซักพักใหญ่ๆ แล้วกลัวมันเล่นวิสต้าไม่ไหว
    เลยคิดจะเพิ่มแรม ถ้าจะซื้อตอนนี้พวกพี่ๆคิดว่าดีป่าวครับ หรือว่าเด๋วราคา DDR1มันก็ลงเอง

มันจะไม่ลงดิครับ มันจะหมดเหลือแต่ DDR2 ซื้อ มือ2 ก็ได้นี้ครับ คงไม่เกิน 1800 512/400 คิงตันนะ มือ 1 คง 2200 ได้มัง

Comment

รอไปก่อนครับ รอให้คุณเปลี่ยนบอร์ดใหม่เป็นddr2ดีกว่า เพราะอนาคตบอร์ส่วนใหญ่อจะเป็นddr2

Comment

ดูการใช้งานเป็นหลัก + เงิน ปัจจุบัน แรม1 กิก น่าจะเป็นมาตราฐานไปแล้ว อีกอย่างดู OS ที่ใช้ด้วยครับ

Comment

หามือ 2 ก็ดีนะ หรือก็ซื้อใหมเลยก็ได้ครับ วิสต้า 1G ยังแค่พอใหวเลยนะ

Comment

Working...
          X