Announcement

Collapse
No announcement yet.

เน็ต 2 mb ทำไมเล่นเกมแลคอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เน็ต 2 mb ทำไมเล่นเกมแลคอ่ะครับ

คือเกมที่ผมเล่น คือ เกม Seal online อ่ะครบั ตอนเซิพเก่าเปิดอยุไทยก็ไม่เป็นปัญหาอะไร แต่ทำไม มันเปิดใหม่อยุเซิพนอก แล้วเน็ต 2Mb ผมเน่าเป้นขี้เลยครับ เน่ากว่า 56k อีก -..- งงเลยมันไม่น่าจะเน่าขนาดนั้นนะครับ แบบยิงสกิล ก็ยืนค้าง เอิ๊กๆ เวลา เข้าเมืองก็ไม่เห็น npc ผมควรทำไงอ่ะครบั -..- เป็นที่เน็ตหรือ ยังไงครับ ขอบคัุณครับ

ปล.ผมใช้ maxnet

แต่เกมออนไลน์อื่นไม่แลคนะครับ

Comment

ถ้าเซิฟนอกไม่แปลกครับ ไม่ใช่ว่าเน็ต 2Mbps จะเทพเสมอไป

ต่อให้อยู่ในไทยแต่เซิฟ bandwidth ห่วย เน็ต 2Mbps ก็ไร้ความหมาย

Comment

แล้วเกมออนไลท์เซิร์ฟนอกอันอื่นเป็นมะละคับ ถ้ามันไม่แลคก็คงเป็นที่เกมเฉพาะมิใช่เน็ต

Comment

net 2M มันคือ bandwith นะงับไม่ใช้ความเร็ว...พูดง่ายๆ ก็คือขนาดที่ขนของ... แล้วเล่นเกม online นะมันใช้จิงๆ ก็อย่างมาก ก็ 125k เองงับ...

ถ้าเทียบ net 256k เป็นรถยนต์...วิ่ง ไปกลับ แค่ อนุเสาวรีย์ชัยฯ - รังสิต
          กับ 2m ให้เป็นรถตู้ขนได้มากก่าที่ต่อให้ วิ่งเร็วเท่ากัน แต่ให้วิ่งไป กลับ กรุงเทพ-เชียงใหม่

อะไรจะเร็วก่ากันละงับ ?

อีกอย่างที่ สำคัญ 2M ของท่านคือ ระหว่าง ISP กับเครื่องท่าน... แต่ ระหว่าง ISP ไปยัง serv นอกมันอีกเรื่องนึง ยิ่งหลายๆ เจ้าที่ผ่าน CAT ด้วยแล้ว แค่ไม่กี่ G แต่ใช้กันเป็นหมื่นๆ คนคิดว่ามันจะเหลือเรอะ ?

Comment

มีคนเค้าบอกมาว่า maxnet ออกนอกแย่กว่า true

ผมใช้ true เล่นเซิฟนอกไม่ค่อยมีปัญหาอะไรครับ

แต่...งงที่ true adsl โหลดบิทนอกช้ากว่า true wifi (จากการใช้เอง)

Comment

Originally posted by VINCEz View Post
              มีคนเค้าบอกมาว่า maxnet ออกนอกแย่กว่า true

ผมใช้ true เล่นเซิฟนอกไม่ค่อยมีปัญหาอะไรครับ

แต่...งงที่ true adsl โหลดบิทนอกช้ากว่า true wifi (จากการใช้เอง)
              แล้วแต่ ประเทศปลายทางงับ... เนื่องจาก Maxnet ก็ออกผ่าน CAT งับแต่ ทาง True มีสายออกต่างประเทศโดยเฉพาะ ของเค้าเองหลายประเทศอยู่งับ... ถ้าไปประเทศที่ทาง ture มีสายออกเอง True ก็จะไวก่างับ

ps ให้คนที่ใช้ Net True เปิด VPN server แล้วให้คนใช้ maxnet connect เข้าไป เพื่อบังคับให้ออก ผ่านทางออกของ True แทนก็ได้นะ ไวเหมือกันละงับงานนี้ ผมทำมาแล้วตอนเล่นเกมต่างประเทศหลายๆ เกม

Comment

Working...
              X