Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้Q8200มั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้Q8200มั่งครับ

อยากรู้ว่าเจ้าQ8200เนี่ยะ ไปได้ไกลเท่าไหร่ ในขณะOn Air ครับ

แล้วท่านละ ไปได้เท่าใหร่

Comment

กำลังคิดว่าจะซื้อน่ะครับ แล้วคิดว่าจะพามันไปซัก4.0 แต่ไม่รู้ว่ามันไปได้ไหม

Comment

เอาแบบได้ชัวๆ ก็E8400-E8600 เลยครับลากง่ายไช้งานได้จริงครับ

Comment

มีท่านไหนที่ได้ลองแล้วบ้างครับ

Comment

อ้าว ท่านpimmachote ก็อยู่หรอ

Comment

Originally posted by sajie View Post
              กำลังคิดว่าจะซื้อน่ะครับ แล้วคิดว่าจะพามันไปซัก4.0 แต่ไม่รู้ว่ามันไปได้ไหม
              คงจะยาก นะ ตัว X 7 เอง
              จะไป 4 GHz คงต้อใช้ เกือบๆ บัส 600 โน้น ละ
              บัส 333 > 572 = 4.0 GHz (เพิ่มบัสไป 239)
              System แรงอย่างเดียวคงไม่พอ ต้องดวง + User เทพ ด้วย

แนะนำ Q6600 ตัว X9 น่าจะไปง่ายกว่า
              450 x 9 = 4.0 GHz
              266 > 450 ( เพิ่มบัส 184 ) เอง
              System แรงพอประมาณ ก็พอ มีความรู้ด้าน oc นิดหน่อยก็ลากได้สบายๆ

Comment

คือถ้ารับq6600 มาได้ก่อนก็จะไม่เอาQ8200แล้วน่ะครับ
                แต่ถ้ารับไม่ได้ ก็อยากรู้ว่ามันจะมีโอกาสที่จะไปเที่ยวแถว4.0ได้ไหม

Comment

ดัน รอท่านผู้ที่มีความรุ้(ความบ้าพลัง(มั้ง))

Comment

อ่า ไม่มีคนใช้เลยหรอ

Comment

*-*
                      Last edited by ll3unniez; 14 Dec 2008, 17:40:11.

Comment

ผมก็ใช้อยู่ครับ
                        หาทาง OC อยู่ ทำไม่เป็น -*-
                        ศึกษาอยู่
                        Last edited by Silent.ich; 16 Dec 2008, 20:44:49.

Comment

ตัวนี้ฝรั่งยังไม่ฮิตเลยครับ Q6600 มันส์กว่าเยอะเลย

Comment

ผมใช้อยู่พักนึง ถ้าเอามาทำงานเดิมๆๆ Q8200 ดีกว่า Q6600

แต่ถ้าเอามา OC Q6600 ทิ้งกระจายคับ

รูปยืมมาจาก ท่าน ARES คับ

Comment

Working...
                            X