Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ 10-20k อยากได้ลำโพง 5.1 ดูหนัง / เกมส์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบ 10-20k อยากได้ลำโพง 5.1 ดูหนัง / เกมส์

ตอนนี้ผมใช้การ์ดเ สียงเ ป็น x-fi extream fidelity gamer pro sb0460 อยู่อะครับ
    หลังจากทำงานมาได้ซักพักเริ่มมีตังค์เลยอยากได้ลำโพงดีๆ ซักตัว เอาแบบว่า ซื้อทีเดียวใช้ไปอีก 5-10 ปีไปเลย

สำหรับลำโพงขอเ ป็น 5.1 อยากได้ที่มันไม่เกิน 15k อะครับ ถ้าเกินนี้คงต้องพิจารณาเป็นพิเศษ
    จริงๆ ก็อยากได้ Klipsch promedia ultra ของคุณ ultraline นะแต่ราคาค่อนข้างสูงอะครับ เลยอยากลองหาของที่มันราคาถูกลงมาหน่อยแต่คุณภาพไม่ต่างกันมาก
    แล้วพวก AVR มันช่วยเรื่องอะไรครับ ผมจำเป็นต้องซื้อหรือเปล่า

รบกวนช่วยๆ กันแนะนำทีครับ การ์ดเสียงผมดีแล้วหรือเปล่าครับ มีตัวไหนที่ดีกว่าอย่างเห็นได้ชัดรึเปล่าครับ ผมเ น้นทั้งเ ล่นเกมส์และดูหนังอะครับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ

z5500
    sub 8" *2

Comment

Onkyo HT-S5105 ดีกว่าเป็นไหนๆมี DD , DTS Decode , เปลี่ยนสายไรก็สะดวก ก้ามปู บานานา ใช้ได้หมด , รองรับ Active Sub ด้วย

Comment

Originally posted by PuyZaBra View Post
        z5500
        sub 8" *2
        ราคาตัวนี้มัน หมื่นปลายๆ เหมือนกันใช่มั้ยครับ เท่าที่อ่าน review เหมือนจะสู้ klipsch ไม่ได้อะครับ แต่ราคาพอๆ กันดูไว้ก่อนละกันครับ

Originally posted by JO View Post
        Onkyo HT-S5105 ดีกว่าเป็นไหนๆมี DD , DTS Decode , เปลี่ยนสายไรก็สะดวก ก้ามปู บานานา ใช้ได้หมด , รองรับ Active Sub ด้วย
        ตัวนี้ถ้าเทียบเสียงกับ Z5500 หรือ Promedia 5.1 แล้วดีกว่าหรือเปล่าอะครับ น่าสนใจเหมือนกัน

Comment

คนไปไหนกันหมด ช่วยมาดูหน่อยสิครับ ผมลองดู review ของ Klipsch ดูเหมือนจะอายุไม่ยืนเท่าไหร่ ไม่รู้รุ่นใหญ่ๆตัวอื่นจะเป็นเหมือนกันรึเปล่า่ ช่วยแนะนำกันทีจิ T T

Comment

ส่งสัยต้องเป็น z5500 แล้วกระมัง ขอขอบคุณทุกท่านที่มาแนะนำนะครับ

Comment

z5500 มีปัญหาเยอะครับ เท่าที่ได้ยินมาจากคนในนี้ เช่นจอ control panel ไฟดับเป็นต้น เป็นกับส่วนใหญ่เลยครับ

Comment

ลอง G500 ใหมครับ หมื่นถ้วนๆ

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
                  z5500 มีปัญหาเยอะครับ เท่าที่ได้ยินมาจากคนในนี้ เช่นจอ control panel ไฟดับเป็นต้น เป็นกับส่วนใหญ่เลยครับ
                  กรรมครับ แสดงว่า z5500 ยังไม่ค่อยน่าเล่นหรอครับมีปัญหาที่จอ Panel อย่างเดียวรึเปล่าครับ
                  เรื่องเสียงมีปัญหา รึเปล่า

Originally posted by hack3rb43 View Post
                  ลอง G500 ใหมครับ หมื่นถ้วนๆ
                  เ๊ดี๋ยวจะลองหาข้อมูลมาเปรียบเทียบดูครับ

Comment

z5500 ผมได้ยินเท่านี้นะครับ
                    ลอง search ดูในห้อง sound ดูครับ มีหลายท่านมาโพสเหมือนกัน
                    ไม่เคยฟัง แต่เล่าจากลมปากคนอื่นนะครับ เหมือนตัวนี้จะเน้นเบสหนัก กับลำโพงดังเป็นหลักครับ

Comment

Onkyo 5105 อีกเสียงครับ
                      http://www.intl.onkyo.com/products/s...105/index.html
                      Last edited by SuperToMMo; 15 Dec 2008, 19:23:33.

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
                        z5500 ผมได้ยินเท่านี้นะครับ
                        ลอง search ดูในห้อง sound ดูครับ มีหลายท่านมาโพสเหมือนกัน
                        ไม่เคยฟัง แต่เล่าจากลมปากคนอื่นนะครับ เหมือนตัวนี้จะเน้นเบสหนัก กับลำโพงดังเป็นหลักครับ
                        ตัดสินใจยากจัง

Originally posted by SuperToMMo View Post
                        Onkyo 5105 อีกเสียงครับ
                        http://www.intl.onkyo.com/products/s...105/index.html
                        ตัวนี้เล่นเกมส์มันจะออก 5.1 รึเปล่าอะครับ

Comment

ไปลองฟังดูเลยครับชอบตัวไหนเอาตัวนั้น ถ้าอยากฟัง klipsch 5.1 บอกได้ครับ ผมอยู่แถวบางบัวทอง klipsch ถึงเสียมีอะไหล่เดิมๆทุกชิ้นครับ

อีกตัว s750 เสียงจะออกนุ่มหน่อยแหลมไม่บาด
                          Last edited by norradach; 16 Dec 2008, 10:08:18.

Comment

5105 ดีกว่าครับ คุ้มเพราะใช้อยู่ http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=56756

Comment

Originally posted by tee0 View Post
                              ตัวนี้เล่นเกมส์มันจะออก 5.1 รึเปล่าอะครับ
                              ขาย Sound เก่าทิ้งแล้วซื้อ Sound ที่รองรับ DTS Interactive หรือ DD Live ออกครบแน่นอน

Comment

Working...
                              X