Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับผม T.T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับผม T.T

คุณต้องลด HTT ใน Bios จาก 4 ให้เหลือ 3 ก่อนครับ
    แล้วลดบัสแรมให้เหลือ 166
    ค่าแรมเซตเป็น 2.5-3-3-7
    ปรับบัสเป็น 240
    เปิดมาใหม่ ๆ จะได้ความเร็วเป็น 1.93 GHz ครับ

แล้วมาลากต่อในวินโดว์ด้วยโปรแกรม Clockgen ครับ
    ถ้าแรมของคุณเป็น Kington ซึ่งกินไฟ 2.6 v
    ให้ปรับบัสจาก 240 เป็น 288 ครับ
    จะได้ความเร็วเป็น 2.3 GHz

ถ้าเป็นแรมทั่วไปที่กินไฟ 2.5 V สามารถปรับได้ที่ 276
    ได้ความเร็ว 2.2 GHz ครับ

ผมงงอ่ะครับ ลด ค่า HTT ใน K8N-VM ตรงไหน
    แล้วเซตค่าแรม ยังไง ตรงไหนอีกอ่ะครับ

ค่า HTT คืออะไร ช่วยหน่อยนะครับ ผมมือใหม่หัด OC

[ขอโทษด้วยนะครับที่ คอมผมเก่าไปมากๆๆๆๆๆๆ เลย กำลังพยายามเก็บตังค์อยู่] ขอบคุงครับ
Working...
X