Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมมันเอ๋ออ่ะครับ ช่วยผมที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมมันเอ๋ออ่ะครับ ช่วยผมที

คอมอยู่ดีก็ภาพสโลว์อ่ะครับ ไม่รู้ว่าเป็นมาจากสาเหตุอาไร ทั้งๆทีเพิ่งซื้อมาใหม่แต่2-3วันแรกไม่เป็นอะไรนะครับเล่นได้ปกติ แต่หลังจากนั้นภาพเวลาเล่นเกมส์มันจะอืดมาก(ผมทดลองจากเกมส์วินนิ่งซิ่งตอนแรกเล่นได้เนียนสบาย)แต่ตอนนี้ภาพจะอืดแล้วก็เสียงที่พากย์ตอนเล่นจะกระตุ๊กๆ ส่วนถ้าไม่ได้เล่นเกมส์ก็ดูได้จากเวลากดstartจะเป็นภาพค่อยๆขึ้นมาอ่ะครับ ผมสงสัยมากเลยครับว่าเป็นที่การ์ดจอผมหรือว่าpsuจ่ายไฟไม่พอเพราะผมใช้ไฟที่ติดมากับเคสferrariอ่ะครับ รบกวนผู้รู้หน่อยนะครับตอนนี้อยากเล่นเกมส์มากเลยครับ แต่เล่นแล้วสโลว์มันไม่สนุกเลยอ่ะครับ ขอบคุณครับ

ผมว่าคุณน่าจะบอกรายละเอียดมากกว่านี้นะครับ
    spec คอมพ์ OS ที่ใช้ เกมที่มีปัญหา ฯลฯ
    โดยเฉพาะอย่างยิ่ง สองสามวันแรกมันใช้ได้ดี
    แล้วหลังจากนั้นคุณไปทำอะไรกับมันบ้างหรือเปล่า
    เช่น update driver ใหม่อะไรงี้

ผู้รู้ท่านผ่านมาจะได้มีข้อมูลให้วินิจฉัย

Comment

เป็นที่ความร้อนครับ เช๊ค พัดลม VGA CPU ครับ

หรือ แสกนไวรัส ครับ เพราะบางตัวมันรันขึ้นมาทำไห้ ระบบกินแรมมากเกินความจำเป็น ทำไห้เครื่องอืด

Comment

Working...
      X