Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัด VGA ให้ผมซักตัว...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัด VGA ให้ผมซักตัว...

คือผมจะซื้อคอมใหม่ต้นปีหน้า... มีงบ 10k เอง...
    กะว่าจาแบ่งไว้สำหรับการ์ดจอ ซัก 3000.-

เลยอยากจาให้ช่วยแนะนำ VGA ในงบ 3000.- ให้หน่อยอะคับ (หลายๆตัวก้อได้)
    เอามาเล่น GTA IV ภาพระดับกลางๆ เล่นลื่นๆ เอามาใช้กับ LCD 19'' wide (มี DVI)

คอมใหม่ กะเล่น AMD คับ
    อย่ากินไฟให้มากนักนะคับ << ถ้าไม่ได้ก้อไม่เปนรัย...ยังไงขอแรงไว้ก่อน

3000 Bth แนะนำ

3850 256bit 256MB 2200 Bth << ถ้าไม่ได้ก้อไม่เปนรัย...
    4670 128bit 512MB 2800 Bth << อย่ากินไฟให้มากนักนะคับ
    8800GT 256bit 256MB 2500 Bth << ยังไงขอแรงไว้ก่อน

คิดว่า 4670 น่าจะใช่คำตอบของคุณครับ

Comment

อ่าฮะๆๆๆ ขอบคุนมากมายคับ...
      ขอแค่เล่น GTA IV ลื่นในกราฟฟิคระดับ กลาง ก้อพอใจแล้วคับ ^^

************ถามนิดนึงซิคับ ไอ 128bit 256bit นี่มันมีผลยังไงเหรอคับ?
      Last edited by spicynick; 14 Dec 2008, 22:44:51.

Comment

Bit เป็นช่องทางในการส่งข้อมูลครับ ยิ่งมากยิ่งดี เปรียบเทียบง่ายๆเหมือนกับถนนเลนเดียวกับถนนสองเลน ต่อรถ 100 คัน สองเลนย่อมไปคล่องกว่าอยู่แล้ว ประมาณนี้
        แต่เดี๋ยวนี้การ์ด 128Bit แรงไม่แพ้ 256Bit ก็มีครับ
        Last edited by IX; 14 Dec 2008, 23:11:37.

Comment

HIS 4670 ICEQ TURBO

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            HIS 4670 ICEQ TURBO
            โอ้วววว พี่วิกรมาเองงง ขอคารวะ 1 ที หุหุ
            มีคำถามคับๆๆๆๆ คือ LCD ผมมันมีช่องต่อแบบ DVI-I อะคับ.. แล้วทีนี้ VGA 4670 มันบอกไว้ว่าเปนแบบ 2DVI อะคับ!!!
            ซึ่งผมไปค้นดูรูปแล้ว มันไม่เหมือนรูที่ LCD ของผมอะคับ แล้วเราทั้ง 2 จาไปกันได้มั้ย

Comment

Originally posted by spicynick View Post
              โอ้วววว พี่วิกรมาเองงง ขอคารวะ 1 ที หุหุ
              มีคำถามคับๆๆๆๆ คือ LCD ผมมันมีช่องต่อแบบ DVI-I อะคับ.. แล้วทีนี้ VGA 4670 มันบอกไว้ว่าเปนแบบ 2DVI อะคับ!!!
              ซึ่งผมไปค้นดูรูปแล้ว มันไม่เหมือนรูที่ LCD ของผมอะคับ แล้วเราทั้ง 2 จาไปกันได้มั้ย

มันมีหัวแปลง เปน D-SUB ( หัวน้ำเงิน ) ให้คับ ถ้าอยากไม่ต้องใช้หัวแปลงก้ ลองดูของ ASUS คับ

Comment

4670

Comment

4670 อีกเสียง

Comment

bit เป็นเหมือนถนนก็จริงครับ แต่เทคโนโลยีก็เป็นเหมือนสภาพถนนนะครับ 256 แต่ รุ่นเก่า เหมือนถนน 4 เลนทางลูกรัง หลุม บ่อ โคลน แต่ถ้า 128 รุ่นใหม่ก็เหมือน 2 เลน แต่ลาดยางครับ

Comment

Originally posted by merlix View Post
                      มันมีหัวแปลง เปน D-SUB ( หัวน้ำเงิน ) ให้คับ ถ้าอยากไม่ต้องใช้หัวแปลงก้ ลองดูของ ASUS คับ
                      งี้พอร์ท DVI-I ของจอผมก้อไม่มีประโยชน์เลยนะซิคับ T-T(สัญญานมันก้อจะต้องกลายเปนแบบเก่าใช่มั้ยคับ?)
                      แล้วลองดูของ ASUS นี่หมายถึง... 4670ของAsus เหรอคับ?

bit เป็นเหมือนถนนก็จริงครับ แต่เทคโนโลยีก็เป็นเหมือนสภาพถนนนะครับ 256 แต่ รุ่นเก่า เหมือนถนน 4 เลนทางลูกรัง หลุม บ่อ โคลน แต่ถ้า 128 รุ่นใหม่ก็เหมือน 2 เลน แต่ลาดยางครับ
                      ^
                      ^
                      ขอบคุนคับ เหนภาพเลย

ปล. 9500GT 1024MB DDR2 << แล้วตัวนี้เปนไงคับ?
                      Last edited by spicynick; 15 Dec 2008, 22:15:35.

Comment

Working...
                      X