overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 42

Thread: Dota ครับ ขอชื่อ สาย str int agi ที่เก่งที่สุด กันหน่อยครับ

OverclockZone Member ballmakoto's Avatar

Default Dota ครับ ขอชื่อ สาย str int agi ที่เก่งที่สุด กันหน่อยครับ

str ผมว่า น่าจะมี skeletonking dragonknigh
    agi ก็คง terror blade spectre phantom assassin

พวกนี้พอเกิดแล้วหยุดยากส์มาก

int ไม่ค่อยได้เล่นน่าจะ tormented soul

OverclockZone Member ZervZ's Avatar

ผมว่าอยู่ที่ความสามารถและความถนัดของคนเล่นมากกว่าอ่ะครับ อย่างถ้าให้ผมเล่น skel เนี่ยะ ยอมรับว่าตายอย่างน้อย4-5ครั้ง เพราะผมเล่นแล้วไม่สนุกกะมันเป็นอย่างมาก ไม่รู้ทำไม ถ้าเอาในความเห็นผมนะ
    Str "Lycathrope" "Life Stealer" "Treant Protector"
    Agi "Phantom Assassin" "Spectre" "Faceless Void"
    Int "Undying" "tormented Soul" "Dark Seer"

ถ้าเอาที่เล่นละปวดหัวสุดก้อ Meepo ครับ ลองดู จะติดจาย
    (ต้องการหลายนิ้วในการกดคีย์ลัด555+)

OverclockZone Member ballmakoto's Avatar

Meepo คนเล่นเป็น เล่นเก่งนะ เล่นยากส์น่าดู

Dark Seer นิเล่น พร้อมกับ terror blade spectre phantom lancer ใครเจอละปวดหัวกันน่าดู

OverclockZone Member mannygogo's Avatar

ไม่มีตัวไหนเก่งสุดหรอกครับเกมนี้ เเล้วแต่คนชอบ
    เน้นคอมโบ เป็นทีมดีกว่า มันส์ดี

OverclockZone Member pumpper's Avatar

Heros ทุกตัวเก่งไม่เหมือนกันครับ
    ไม่มีตัวไหนเก่งสุด

อยู่ที่ Balance ของทีม ทักษะการเล่นของตน+เพื่อนร่วมทีม

และ TeamWork สำคัญที่สุด

ต่อให้เราเก่งยังไง ถ้าทีมเราเล่นไม่เก่ง ก็ดับทั้งนั้นแหละครับ

เอาตามความคิดก็พอคับ

Techies มั๊ง กดใช้ท่าไม้ตายทีเดียว ฆ่าได้ทั้งกลุ่ม

ปล. ตูเพิ่งเล่น อย่ามาหาเรื่องโผมมม

OverclockZone Member zxyte's Avatar
    ระบบสุริยะจักรวาลบนกาแล็คซี่ทางช้างเผือก

เทพสมัยเก่าต้องยกให้ spectre ออกมาแรกๆนี่นรกมาก

ตัวที่ปรับสกิลแล้วก็ยังนรก มี Heart สักลูก + bf pa มาคริใส่เจอสะท้อนเข้าไป Pa นอนเอง

แต่ตัวล่านี้ อ่อนลงเยอะ

ล่าสุดผมว่า death prophet ครับ ได้ Heart เมื่อไหร่ นี่สบายเลย

แต่เก่งขนาดไหน เจอ teamwork เข้าไปก็จบ

สาย agi troll warlord ตอนเกิดมี ดูดเลือดใหญ่ บัตเตอร์ฟลาย 2 ค้อนมึน BKB คิดว่านี่คงน่ากลัวที่สุดแล้ว 3-1 นี่มีลุ้นเลย

troll มี bkb ก็แทบจะโหดแล้วนะ

OverclockZone Member rapthaiza's Avatar

Int > ผีปอบ ( death prophet ) ผีมาทีหลอน @,@

OverclockZone Member Yamabu's Avatar

ส่วนตัวนะครับ ผมเข้าใจว่า จขกท. คงอยากได้คำตอบ

มากกว่าการมาบอกว่า อยู่ีที่ทีม อยู่ที่ฝีมือ

เปลี่ยนเป็นถามว่า ชอบตัวใหนมากกว่า พร้อมเหตุผลดีกว่า

ส่วนตัวผม

STR สลาด้า(อานาคอนด้า) บ้าละห่ำ(หมูกระทะ)

AGI ทอวอหลอด(ขวานบิน) แฟเรทว๊อย(หมึกย่าง)

INT Lich(กระดูกเย็น) ดิสตอเยอร์(คฆุตซี่)

ประมาณนั้นครับ อิอิ

OverclockZone Member

ผมว่าเกมนี้ไม่มีตัวที่เก่งที่สุดหรอก เพราะแต่ละตัวก็มีตัวแพ้ทางของ มัน แล้วก็ขึ้นอยู่กับ teamwork ด้วย
    ปล.เล่นไปเรื่อยๆจขกท.จะเข้าใจจุดนี้เอง

OverclockZone Member Mazzard's Avatar

แล้วอย่าคิดว่า ตัวที่ เก่งเทพๆ ตอนท้าย จะเกิดง่ายเหมือน stable map เก่าแล้วนะคับ

ใครเลือก void / TB / troll / PL พวกนี้ผมแทบอยากจะด่าเลยคับ

ถ้าไม่เก่งจริง พวกที่เลือก hero แบบนี้มา จะ ATM ทั้งสิ้น

str Axe คับช่วงก่อนกำลังฮิต ตัวตีใกล้แทบทุกตัวสู้ไม่ได้
    agi Riki คับช่วงนี้กำลังฮิตเลย พอ เวล 6 ปุ๊ป สบายวิ่งไปวิ่งมา ถ้าไม่ gem
    int ezalor เก่งขึ้นแทบว่าเทพเลยละคับ 2 : 1 ใน lane ได้สบายมากๆ

สุดท้ายก็อยู่ที่ฝีมือ ของคนในทีม และ teamwork
    gg Game Grean 5555555555+

OverclockZone Member denistrY's Avatar

ตัวไหนก็เก่งได้ครับ ถ้ารู้จัก "ใช้ให้เป็น"

OverclockZone Member racosto's Avatar

ของผมชอบเล่นสายเดอะ Runner เลยชอบเล่นแต่ตัวพวกนี้และคิดว่าเก่งมากๆครับ

Str มองว่า Bristlebackหมูเทพ , Omniknight
    Agi มองว่า Rikimaru , Blood seeker
    Int มองว่า Stom Spiritแพนด้าฟ้า , Darkseer

Riki นิถ้าใครไม่ jem ไม่ ward ผมว่านรกเลย แต่ เจอ gondar กะ axe ออก plat mail นิก็เน่าได้นะ

จิงอยู่ครับทีมเวิคสำคัญมากเกมส์นี้ แต่ถ้า มีฮีโร่ ดีๆมีชัยไปกว่าครึ่ง แต่อย่างพวกเลทเกมส์เนี่ย มันเกิดแล้วหยุดยากส์ จริงๆ Phantom ass เงี่ยคริ 2 ทีก็แทบตายกันละ ถ้าไม่มีใครออก plat mail นิ จบง่ายๆเลยนะ แต่เจอ centaur ก็อีกเรื่อง Axe ด้วย

ใคร เล่นบ่อย แอดมาเล่นด้วยกันได้นะครับ MakotoLucifer ตอนดึกๆเล่นทุกคืนไม่โปรครับเก่งกว่า noob น่อยหนึ่ง

OverclockZone Member Mazzard's Avatar

ผม Mazzard นี่ เลยคับ เล่น เฉพาะ ศุกร์ เสาร์

ผมก็คิดว่าผมไม่ได้โปร แต่เท่าที่เล่นมาด่าคนอื่น นูปประจำ 555555555555555555

OverclockZone Member jadeve's Avatar

/f a jadeve

ผมเกรียนครับ ด่าแหลก มีผมเก่งอยู่คนเดียวทั้งแม๊ป 55

OverclockZone Member tearsxI's Avatar

มันเก่งหมดทุกตัวแหละครับ แต่สายagiนี่ผมชอบ moon นะเกิดไวมาก

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks