Announcement

Collapse
No announcement yet.

Dota ครับ ขอชื่อ สาย str int agi ที่เก่งที่สุด กันหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

int>> Pugna ผมเล่นเป็นอยู่ตัวเดียว ผมคิดว่าตัวนี้ดีสุด

Comment

str - สำหรับผม skel สตั้น คริ ดับอนาถ
      int - ไม่รู้แฮะ เล่นแต่ Lion กับwitch Docter โหดมากมาย
      agi - versionนี้มาแรงสุดๆก็ RIKI ขอแค่ได้ ดาบคู่ เท้าม่วง ต่อให้มีGemก็หยุดไม่อยู่มันโกงเกินไปแร้วว

Comment

ทำไมไม่มีคนพูดถึง วัวบิดถนนเลยหว่า ผมว่าก็เก่งออกน่า ทั่งช่วยทีมและเป็นเดเมจ ยิ่งอันติละก็ คิบเยอะๆนิ มีฮาแน่นอน

Comment

จะพูดถึงเฉพาะตัวคิลและตัวดาเมจนะครับ
          str : Dragon knight, Slardar
          Int : Tormented soul, wich docter, Destroyer, Rhasta
          Agi : Moon, Troll, Spectre, UrsaWarrior, Terror Blade, Razor, Antimage
          ^
          เรียงกันตามลำดับความโหดเลยนะครับ

ที่1ในใจสำหรับผมยกให้ดราก้อนไนท์นะ 5-1 ก็ชนะได้ เล่นดีๆเลเวล6ก็เกิดแล้ว

ปล.เกมนี้ไม่มีตัวไหนเก่งกว่ากันหรอกครับ อยู่ที่นิสัยและฝีมือคนเล่น ว่าจะถนัดอย่างไหน

Comment

มี 3 ตัวนี้ที่ผมว่าถ้าเล่นเป็น + มีของครบ นี่ชนะไปเลย

1. Terror Blade
            2. Faceless void
            3. Meepo

Comment

str: panda, bristleback
              int: death prophet, lich
              agi: viper, priest of the moon
              gay: troll, spirit breaker

Comment

ถึกสุดก็ centaur ละ

Comment

DOTA ใช้การ Control ไม่เยอะเท่า Normal เกม ดังนั้นพวกที่แข่งๆกัน จึงมักจะตัดสินกันที่ Hero ที่เลือกเป็นสำคัญ

Hero ที่โดน Ban ในการแข่ง Tournament ที่ผ่านมา เรียงตามลำดับมากที่สุด
                  (เป็นสถิติตั้งแต่ตอนเดือน 9 จึงยังไม่รวมฮีโร่ใหม่)

1.Puck int, Beastmaster str
                  2.Omni Knight str
                  3.Warlock int
                  4.Zeus int
                  5.Chen int
                  6.Nerubean Assassin agi
                  7.Earthshaker str,Terror Blade agi
                  8.Shadow Priest int
                  9.Dragon Knight str
                  10. Spectre agi

ล่าสุด 6.57b ยังไม่ทำเป็นสถิติแต่เท่าที่สังเกต
                  Kunkka, Rikimaru, Lycantrope, Tidehunter มาแรงครับ

Comment

เพื่อนร่วมทีมเก่ง ถึงจะเป็น Hero กระจอกขนาดไหน ถ้า team มีคนเก่งเล่นเข้าขาสัก 3 คน
                    แต่ Team ตรงข้ามมีคนเล่นไม่เก่ง แต่ Hero เทพ 3 คน คุณคิดว่าใครชนะ ?

Comment

ดราก้อนโดนด้วย แต่ 6.57 kunkka มันก็โหดจริงๆละ

Comment

Originally posted by DigiGonzo View Post
                        เพื่อนร่วมทีมเก่ง ถึงจะเป็น Hero กระจอกขนาดไหน ถ้า team มีคนเก่งเล่นเข้าขาสัก 3 คน
                        แต่ Team ตรงข้ามมีคนเล่นไม่เก่ง แต่ Hero เทพ 3 คน คุณคิดว่าใครชนะ ?
                        เข้าขา3คนชนะครับ ต่อสกิลกันเก่งๆ จังหวะดีๆรู้ใจกัน ชนะสบาย

Comment

Str :Sven ออก BKB Cri กับ ดูดเลือดนี้เทพมาก
                          Ominiknight เอาเข้ามาเพราะคิดว่าถ้ามีในทีมนี้แทบชนะทุกครั้ง
                          Agi : Troll กับ Moon

Int : Obsidian(ไม่แน่ใจเขียนถูกป่าว), ตัวใหม่ที่คล้ายๆ Tinkle นะครับจำชื่อไม่ได้

Comment

Working...
                          X