Announcement

Collapse
No announcement yet.

พอดี อัพ จาก XP sp2 เป็น sp3 แล้วอาการเปลี่ยนไป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอดี อัพ จาก XP sp2 เป็น sp3 แล้วอาการเปลี่ยนไป

พอดี อัพ แล้ว มีอาการ เปลี่ยไป

ปรกติเล่น NFS Undercover ตอนยัง เป็น sp2 เล่นแล้วไม่กระตุกเลย (ไม่ได้ปรับสูงนะปรับปรกติ)

แต่พอหลังจาก โหลด ตัวอัพจาก sp 2 เป็น sp 3 ปุ๊บ !!! (กะไว้เล่น GTA 4 และ ค่า)

เกิดอาการกระตุกปั๊บหลังจากลองเล่น NFS ลองปรับให้ ต่ำแล้วก็ยังคงกระตุกอยู่

แล้ว ลอง เข้า ทุกเกมส์ ที่ เป็น เกมส์ PC เช่น Guitar HERO III ก็ยังกระตุกตามๆ กันไป

มันเป็นเพราะอาราย อ่ะ ค่า หรือต้อง เปลี่ยน WINDOWS เป็น SP3 ตัว เต็มเลย

ไม่น่าจะเกี่ยวนะครับ

ลองลง directX เเละ ไดรเวอร์การ์ดจอดูอีกรอบครับ
    สำหรับไดรเรท รุ่นใหม่ http://www.microsoft.com/downloads/d...displaylang=en

เเละการ์ดจอเข้าเว็บผู้ผลิตเลยครับ

Comment

ผมก้เป็นครับ จะมาเล่น GTA พออัพปุ๊ป กีต้าฮีโร่ กระตุกเลย
      ใช้3870 DDR 4 ก็กระตุก แต่ 8600GT ก่อนอัพ เป็น SP3 ไม่กระตุก เห็นทีต้องลงใหม่

Comment

Xp Pack 3 ผมว่าลงใหม่น่าจะเวิคก่าอัพนะครับเพราะผมก็เคยมีปัญหากะมันเหมือนกัน

Comment

Win XP SP3 ผมไม่อยากแตะแล้ว ล่ะครับ

แต่ปัญหาผมน่ะ เกี่ยว กับ SP3 แน่นอนครับ

คือตอนแรกใช้ XP SP2 กับเครื่องผม ก็รับสัญญาณ Wireless ได้ นะครับ ผมใช้ตัวรับ Wireless ของ D-link แบบ USB นะ (ใช้กับคอมแบบตั้งโต๊ะนะ)

พอลง Windows ใหม่ เป็น XP SP3 กลายเป็นว่า Driver Wireless ลงแล้วไม่ทำงานสะงั้น อดเลย เล่นเน็ทไม่ได้เลย

พอลง Windows ใหม่ กลับไปใช้ SP2 อ่าว Wireless รับได้ เล่นเน็ทได้ ไม่มี ปัญหา ครับ

ทีนี้ก็ลอง Update SP3 จาก MS ไฟล์ 300M หน่อยๆ ลง SP3 เสร็จ ปรากฎว่า Driver Wireless ไม่ทำงานอีกแล้วครับ รับสัญญาณ ไม่ได้เลย (Control ตัวรับไม่ได้)

พอลบ SP3 ออก (ไม่ได้ลง Win ใหม่นะ) ถอยกลับไปใช้ SP2

อ้าว Wireless รับได้สะงั้น Driver ทำงานแล้ว...

สรุปว่า Driver Wireless Lan D-link แบบ USB มันไม่ทำงานบน XP SP3 ครับ

แต่ Vista ยังไม่ได้ลองนะ แผ่นผมยังเสียอยู่ ครับ

Comment

ผมเคยโหลด sp3 แบบที่วินโดวปรับแต่งมาแล้วก็เคยมีปัญหา เสียบ ADSL แล้วมันใช้ไม่ได้

แต่พอใช้ sp3 ที่เป็นวินโดวเดิมๆ ใช้มาครึ่งปีแล้วไม่เคยเจอปัญหาอะไรเลยครับ

Comment

ถ้าลง original จะมีปัญหากะตุกไหม อ่า ??

Comment

ปัญหาเรื่อง Driver ของ XP SP3 ก็คือ ถ้าในตัว Driver เอง มี Driver ของ Vista ปนอยู่ด้วย XP SP3 จะไปลงเอา Driver ของ Vista เพราะ Driver ของ XP SP2 มันต่ำกว่า ต้องเรียกตัว Setup ใน XP SP2

Comment

XP SP3 เท่าที่เห็นบางเครื่องลงได้ปกติก็ดีไป ไม่มีปัญหา บางเครื่องลงไปแล้วช้า อืด ปัญหาจุกจิกเพิ่ม เน็ตใช้ไม่ได้ ก็มี ผมว่ามันแปลกดี

Comment

SP3 สมควร ลง แบบ SP3 ไม่ใช่ SP2 upgrade ไป SP3 นะคับ

ยกตัวอย่างเช่น uxtheme.dll อะไรนั้นก็คนละตัวกันระหว่าง SP2 SP3

ฉะนั้นอยากใช้ SP3 ลง แบบ format จะดีกว่านะ

Comment

ไดร์เวอร์ของ D-Link ลองเข้าไปที่เว็บแล้วโหลดตัวใหม่(ที่เค้าแก้แล้ว)ดูน่าจะหายครับ

Comment

Working...
                      X