Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Seagate 500GB/32MB บ้างครับ เสียงดังรึป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ Seagate 500GB/32MB บ้างครับ เสียงดังรึป่าว

HDD Seagate S-ATA 500GB BF32 MB
    เพิ่งซื้อมาเมื่อวานนี้เองครับ มีเสียงดังเวลาอ่าน กับตอนก๊อปข้อมูลจากลูกเก่ามาลง เป็นเสียง "แกรกๆ" แบบนี้ปกติมั้ยครับ ลูกเก่า WD 160GB เสียงไม่ดังขนาดนี้ เอาไปเคลมดีมั้ยครับ

Last edited by Skyline_GTR; 15 Dec 2008, 22:33:03.

ไม่สบายใจ เอาไปเคลมโลด

Comment

ไม่ดังผิดปกติ

Comment

ใช้อยู่ครับ คิดว่าจะเคลมอยู่เหมือนกันแต่ติดปัญหาว่าอยู่ต่างจังหวัด

เจอคนหัวอกเดียวกันแฮะ

หลังจากซื้อช่วงแรกๆ"ไม่ดังครับ"
        แต่ปัจจุบัน(ผ่านมาประมาณเดือนครึ่ง)ดังตั้งแต่ตอนบูตเลยครับ(เริ่มดังหลังจากซื้อมาประมาณหนึ่งเดือน) และล่าสุดเมื่อวานซืนมีอาการผิดปกติเพิ่มขึ้นอีกอย่างกับตัว 500GB คือช่วงที่เริ่มบูตใหม่ๆที่หน้าจอโพสต์สกรีนมันแจ้งว่าฮาร์ดดิสก์ลูกนี้มีปัญหาต้องการดำเนินการต่อโปรดกด F1 เปลี่ยนสายดาต้าเส้นที่ใช้กับฮาร์ดดิสก์ตัวอื่น, เส้นใหม่, เปลี่ยนพอร์ตก็แล้วแต่ก็ยังเป็นอยู่ อ๋อ แต่ขณะใช้งานไม่ค่อยเป็นครับ
        - 320 Seagate ไม่ดัง
        - 250*2 Seagate ไม่ดัง
        - 160 WD ไม่ดัง

Comment

เหมือน กับของเพื่อนผม เลย "แกรกๆ" ตลอดเวลาที่อ่านหรือเขียนข้อมูล

ระวังมันจะลาโลก นะครับ ของเื่พื่อนผม เคลมไปแล้ว ก็ยังดัง

ทางที่ดี แน่ะนำให้ เปลี่ยน ค่ายเถอะ ครับ

Comment

ใช้อยู่แต่ไม่ดังแหะ (รอดตัวไป)

Comment

อย่าเครียดไปเลยครับ

รู้สึกจะมีเพื่อนเยอะเลย เฮ้อ...กํา....ทําไม่พึ่งมาอ่านเจอ

Comment

ถ้าเสียงดัง แกร็ก(ทีเดียว) ตัว320g 500g seagateผมเป็นหมดครับ น่าจะเป็นเสียงตอนขาที่หัวอ่านมันวิ่งกลับมาที่ขอบมั้ง

ตอนนี้ใช้อยู่ไม่มีปัญหหาอะไร ไมได้ดังตรอดด้วยดังแต่เฉพาะเวลาโหลดหนักๆ

Comment

ของผมก็ดังครับ ตอนปิดเครื่อง

Comment

ดังไม่ดังไม่รู้ แต่ของผมซื้อมาเมื่อ 2 วันก่อนจะเอามาทำเป็นไดร์ฟ OS ปรากฏว่าลงวินโดว์ได้ แต่ลงโปรแกรมไม่ได้ ลงแล้วค้างตลอด พาไปเคลมที่ร้านที่ร้านบอกเช็คแล้วไม่เสีย ไม่มี Bad เค้าเคลมให้ไม่ได้ ตอนเค้าเช็คผมก็ดูอยู่ตลอดมันก็ไม่เสียจริงๆ ผมเลยยกเครื่องไปให้ที่ร้านลงให้แผ่นที่ลงก็เป็นแผ่นที่ผมลงเป็นประจำ ปรากฏว่าที่ร้านลงได้ซะงั้นแหละ พอยกกลับมาเปิดเครื่องปุ๊บกำลังจะออน MSN ค้างซะอย่างงั้น เซงมากๆ ตอนนี้เลยตัดใจเอา HDD ตัวเก่าเป็น OS แทนละเอาไอ้เจ้า Seagate 500 G ไปเป็นที่เก็บข้อมูลอย่างเดียวพอ

Comment

มีทั้งดังและไม่ดังครับ ถ้าใช้ได้ปกติ ก็ไม่มีปัญหา

Comment

seagsate ของผมก็เสียงดัง(เป็นบางครั้ง)เหมือนกันครับ

ผมว่าจะไม่ซื้อยี่ห้อนี้อีกแล้ว เซ็ง ส่งเคลมไป 2 ตัวแล้ว

Comment

เคยใช้ seagsate ครับดังเหมือนกันแต่ไม่พัง เดี๋ยวนี้หันมาคบกับ WD ละเพราะเบื่อเสียงดังนี่ละ

Comment

ดังขนาดไหนครับ ดังผิดปกติไหม เพราะไงมันต้องมีบ้างครับ ใช้อยู่

Comment

แล้วแถบเหลืองๆ นี้มันคืออะไรครับ

Comment

Working...
                              X