Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมต้องการฝึก SQL อยากถามว่ามีโปรแกรมไหนที่ใช้ได้มั้งครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมต้องการฝึก SQL อยากถามว่ามีโปรแกรมไหนที่ใช้ได้มั้งครับ ?

คือ ผมเรียน SQL อยู่ ปัญหาคือการอ่านไม่รู้เท่าทำ ผมเลยอยากได้โปรแกรมมาลองให้เห็น เพียงแต่ยังหาไม่ได้

ตอนนี้โหลด Oracle Express 10g

มันลงเสร็จ ผมเข้าหน้าจอคล้ายๆ DOS และลองพิมพ์คำสั่งดู ปรากฏคือมันบอกไม่สามารถติดต่อ Database ได้ ซึ่งส่วนนี้ผมใหม่มาก ไม่เข้าใจเลยครับ

ตอนนี้ลอง Oracle Database 10g อยู่ ไม่รู้จะต่างกันแค่ไหนครับ

sql server

Comment

Working...
    X