Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนแนะนำ Asus ให้สักรุ่นครับ ของบไม่เกิน 55,000 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนแนะนำ Asus ให้สักรุ่นครับ ของบไม่เกิน 55,000 ครับ

คือดูๆจาก Spec ของ Asus เมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่นๆแล้วรู้สึกเหมือนว่าในราคาที่ใกล้เคียงกัน Asus จะได้ Spec ที่ต่ำกว่านิดหน่อย แต่ก็เมื่อแลกกับความคงทน และเสถียร ผมก็เลยตัดสินใจเลือก Asus น่ะครับ แต่ก็มาลังเลว่าจะเลือกรุ่นไหนดีนี่แหล่ะครับ

.... ขอบคุณมากๆครับ ...

คุณตั้งงบประมาณไว้เท่าไหร่ จะเอาไปใช้งานอะไรเป็นหลัก ลักษณะการใช้งานเป็นอย่างไร เพื่อเลือกให้เหมาะสม จะประหยัด พอเพียง หรือเว่อร์ ก็แล้วแต่คุณ
    Example : เมื่อปีที่แล้วผมซื้อ Asus A6k ราคา 44000 จอ 15.4" wide screen ไม่เลือกจอกระจก มันสะท้อนเวลาbackgroundสีดำ เพราะผมทำงานAutoCADด้วย GPU GF6200Go 64MB onboard up 256MB Share memory เล่นเกมส์เป็นหลักด้วยแต่ตอนซื้อ GPUรุ่นสูงกว่านี้ยังไม่ออก แต่ก็พอเล่นได้ Winning ,COH ดูหนังฟังเพลงก็ใช้หูฟังจะดีกว่า แบกเดินทางบ่อยๆ ซื้อเป้ Targus ราคา 3000(ใช้ของดีหน่อยเพราะมันหนัก)
    เพราะฉะนั้นมันอยู่ที่ความต้องการของคุณในการเลือกครับ...

Comment

A6T ครับ ซื้อได้สบายๆเลย หรือไม่ก็ A8JP น่าจะพอไหวครับแต่ A8J จะแพงกว่า A6T นิดหน่อยอันนี้แล้วแต่ชอบครับ เหมือนกับกระทู้บนน่ะแหล่ะ

Comment

a8jp 48900 อัดแรม 2 ก๊กเยยคับ

Comment

Originally posted by Teenoy View Post
          คือดูๆจาก Spec ของ Asus เมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่นๆแล้วรู้สึกเหมือนว่าในราคาที่ใกล้เคียงกัน Asus จะได้ Spec ที่ต่ำกว่านิดหน่อย แต่ก็เมื่อแลกกับความคงทน และเสถียร ผมก็เลยตัดสินใจเลือก Asus น่ะครับ แต่ก็มาลังเลว่าจะเลือกรุ่นไหนดีนี่แหล่ะครับ

.... ขอบคุณมากๆครับ ...
          รู้สึก จะหมายถึง เอเซอร์ หรือ เปล่า ไม่ได้ เลวร้าย ขนาด นั้น หรอก ครับ อิอิ

นั้นแหละครั บแนะนำเหมือนกัน a8j เลย ครับ อัดแรม เข้าไป ถ้าเหลือเงิน ก้อเก็บไว้ ซื้อกระเป๋า อิอิ
          ติดฟิลม์กันรอย...etc......

Comment

แนะนำ a8j + ram ครับ เพราะเบากว่า a6 series อยู่พอสมควร

Comment

acerผมจะปีแล้วคับถือว่าทนนะครับสเปคก็ดีไม่ไช่ว่าของเขาจะแย่หมดซะหน่อย

Comment

ขอบคุณมากๆครับ
                ผมป่าวว่า Acer นะครับ เพราะ PC ผมสองเครื่องก็ Acer ทั้งนั้นครับ ลุ่มๆดอนๆ ก็ยังใช้มาได้เลยเรื่อยๆ เสียบ้าง ซ่อมเองบ้างก็พอไหว อะไหล่แพงไปนิดยังพอทำใจ แต่เครื่องที่สามซื้อไว้ที่ Office วันเดียวพังครับ ยังไม่ได้ใช้เลย เปิดไม่ติดซะงั้น เอาไปเปลี่ยนก็ไม่มีของ ซ่อมก็ไม่หาย แล้วตอนแรกๆที่ยกไปพนักงานที่รับเรื่อง เน้นนะครับ ไม่ใช่ช่างซ่อมนะครับ แต่เป็นพนักงานที่รับเรื่องซ่อมน่ะครับ ก็พูดเหมือนกับว่า เราใช้งานเป็นหรือป่าว ไม่มีทางหรอกที่คอมพ์เพิ่งซื้อวันเดียวจะเปิดเครื่องไม่ได้ ผมอยากจะยกเครื่องทุ่มลงมาจากชั้น 3 ซะเลย แต่พอได้คุยกับช่างก็พอทำให้ใจเย็นลงได้บ้าง แต่ทางช่างเค้าก็ยังคิดว่าเราลง Windows ไม่เป็น เพราะเครื่องนี้ Harddisk เป็น SATA ต้องมี Driver ด้วย แต่ผมก็บอกเค้าไปครับว่ารู้เรื่องแล้ว ประกอบเครื่องให้ชาวบ้านเค้าก็ไม่รู้กี่เครื่องแล้ว ที่ต้องยกมาให้พวกคุณๆซ่อม และทำหน้าดูถูกผมอยู่เนี่ย ก็เพราะไอ้เจ้า Voids ที่มันติดอยู่หลังเครื่องนั่นแหล่ะ...โว๊ยยยย..

Comment

A6t อัพแรมคับ คุ้มจนเกินคุ้มคับ ^ ^ เหลือตังกินหนมเพียบๆๆ

Comment

Working...
                  X