Announcement

Collapse
No announcement yet.

Advice ขาย Corsiar ปลอมหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Advice ขาย Corsiar ปลอมหรือเปล่าครับ

ปกติแล้ว จะ manufacturer , part , week ฯลฯ
    และที่แปลก ๆ คือ สติ๊กเกอร์สีซีดผิดปกติ

RAM แท้ ๆ จะขึ้นแบบนี้ถูกไหมครับ

อันนี้ corsiar จาก Advice
    Last edited by Skywalker-; 15 Dec 2008, 01:34:59.

แรมปลอมไม่น่ามี
    แค่ไม่บอกผู้ผลิตมากกว่า

Comment

ไม่ถึงมาตรฐานบริษัท (เกรดต่ำ) เขาเลยเอามาหลอกขายในราคาถูก

Comment

สังเกตอยู่อย่างคือ สติ๊กเกอร์แปะสีมันจางกว่า

และการสกรีนบนชิป RAM เรือและตัวหนังสือใหญ่กว่า และเม็ดชิป RAM บางอันก็สกรีนเลอะนิดหน่อย

Originally posted by Ares01 View Post
        คืออย่างน้อยมันน่าจะขึ้น ที่ Manufacturer ว่า corsair และ Part number บ้าง

ส่วน Serial Number และ Manufacturer อันนี้ผมไม่ซีเรียสเท่าไหร่ ถ้ามันจะแสดงเพราะได้ผ่านโรงงานเป็นผู้ผลิตเป็นตัวกำหนด และส่งให้บริษัทนำเข้าอีกที
        Last edited by Skywalker-; 15 Dec 2008, 02:07:22.

Comment

Originally posted by Ares01 View Post
          ผมว่ามีนะ แรมยี่ห้อดังจะระบุอย่างชัดเจน ดูตรง manufacturer จะบอกถึงชื่อ ยี่ห้อ
          ส่วน part number บอกรุ่นและความจุ
          หรือเค้าอาจจะจับแรมยี่ห้ออื่น No Name มาสวมซิ้งแรม corsiar แทน

ปล.ผมเจอแล้วแบบนี้ ผมสั่งของที่ TK แรม 4PK/800 แต่ส่งของมาหั้ย ผมเช็ดดูเปง 4PQ/800 ผมเลยโทรไปที่ร้าน ว่าของที่ส่งมานั้นไม่ช่าย 4PK/800 และที่สำคัญ ซิ้งแรมนั้นเปง 4PK/800 แต่แรมนั้นเปง 4PQ/800 เลยได้ส่งกลับไปเปลี่ยน
          Last edited by toi_125; 15 Dec 2008, 02:19:33.

Comment

ram ปลอมเดี๋ยวนี้คงไม่ค่อยมีแล้วล่ะครับ ram มันถูกมาก ทำไปก็ไม่คุ้ม

ส่วน manufacturer ที่ไม่ระบุอาจมีหลายเหตุผล อาจใช้ชิปจากเจ้าอื่นมาทำ

Comment

แรมผมก็เป็นครับ อิอิ

Comment

แรมที่แอทวอยซ์น่าจะเป็นแบบ Value Ram ที่ม่าเป็นถาดๆ แล้วก็มาทำแพกเก็ตเอง (แรมเกรดต่ำอ่ะ)

Comment

ปลอมล้าน %%%%%%%%%%

กากสัส ใส่แล้วเปิดติดแค่บางเครื่อง

Comment

ผมซื้อแบบ แพ๊คคู่มาครับ ประกัน synnexครับ มันขึ้นข้อมูลทั้ง manufacturer , part number , serial number เลยนะครับ และมีการระบุ เดือนปีที่ผลิตด้วยครับ

Comment

ปลอมครับ ปลอมมานานแล้วด้วยเจ้านี้ เมื่อก่อนปลอมเป็น
                      Kingston ตอนนี้ปลอมเป็น Corsair อย่าไปหลอกตัวเอง
                      เลยครับว่าของ OEM หรือของเกรดต่ำ มือโปรคอมเค้ารู้
                      กันทั่วแล้วครับว่าอย่างที่ท่านเจอเรียกว่าแรมปลอม

Comment

ไม่แน่ใจ แต่หาประกัน com7 จะดีกวว่า

Comment

หึหึหึ
                          แปลกๆ นะนั้นนะ

Comment

ไม่ปลอมหรอกครับ ล๊อตเก่าๆ มันจะไม่ขึ้นหรอกครับ

Comment

ถ้าปลอมก็ไม่น่าจะเปิดติด หรือปลอมจริงหว่า

Comment

Working...
                              X