Announcement

Collapse
No announcement yet.

Advice ขาย Corsiar ปลอมหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สรุปคือ ปลอมครับ

ไปชี้แจงถึง label ,ชิป แล้วก็บรรจุภัณฑ์ว่ามันแตกต่างจริง(ผมเพิ่งกลับบ้านไปเปรียบเทียบกับของเก่าที่ซื้อ) และตรวจสอบอีกครั้งกับ CPUz

ปรากฏว่า เขาก็คุยดีนะ และชี้แจงว่า เราไม่รู้ว่าเป็นของปลอมเพราะของส่งมาแต่ละล็อตไม่เหมือนกันไม่ได้ตรวจสอบ และยินดีคืนเงินให้เต็มจำนาวน

Comment

ดีจัง สงสัยกลัวโดนฟ้อง

Comment

แรม Corsair ปลอมมีออกมานานแล้วครับ ช่วงหลังจะโดนกันเยอะเพราะคนไม่เชื่อว่า Corsair มีของปลอม สังเกตง่ายๆว่าถ้าแรมยี่ห้อไหนดังแล้วมีรุ่นประหยัดหรือพวก Value ขายและจะเป็นแรมที่ไม่มีแผง Heatsink ติดมาด้วย (ก็เพราะมันปลอมตรงนี้ได้ไม่เนียนไงครับ) ของปลอมก็จะมีมาขายด้วยเหมือนกัน ที่โดนกันเยอะ ณ ตอนนี้ก็คือ Kingston Value Ram กับ Corsair Value Select (VS) นี่ละครับ

ถ้าไม่อยากโดนของปลอมให้ซื้อแรมที่มีสติ๊กเกอร์รับประกันของดีลเลอร์ในไทยที่ได้รับการรับรองจากผู้ผลิต เช่น ของ Corsair มีแค่ประกันของ Com7 กับ Dcom ส่วน Kingston มีแค่ Synnex กับ Ingram Micro ครับ

Comment

-0-. เรื่องแรม ต้องยกให้เรา Advice (ขอผ่านดีกว่า บรื๋ออๆๆๆ)

Comment

-0-. เรื่องแรม ต้องยกให้เรา Advice (ขอผ่านดีกว่า บรื๋ออๆๆๆ)

----------

บรื๋ออออ ไม ซ้ำ ว้าา

โฮะๆ*
            Last edited by meekung555; 15 Dec 2008, 18:28:31.

Comment

Comment

ปลอมแน่นอน ซื้อมา 2 ตัว พังทั้ง2ตัวเลยเซง

Comment

ถ้าจะซื้อ ยังไงก็ระวังกันไว้หน่อยนะครับ

Comment

Originally posted by meekung555 View Post
                    บรื๋ออๆๆๆ

Comment

ของผมก็ไม่ขึ้นนะ

แรม aeneon อ่ะ

แต่พอ Upgrade cpu-z มันก็ขึ้น

Comment

Originally posted by p_thanapon View Post
                        ของผมก็ไม่ขึ้นนะ

แรม aeneon อ่ะ

แต่พอ Upgrade cpu-z มันก็ขึ้น
                        ของท่านเป็นยี่ห้ออื่นนะครับ แต่ผมเจอยี่ห้อ Corsair เข้าไป แผง 2 GB ผมก็ว่ามันแปลก ๆ CL6 BUS ก็วิ่งไม่เต็ม

Comment

กำผมเพิ่งฝากเพื่อนประกอบคอมต้นเดือนวันที่ 6 Ram DDR2 1*2 bus 800 Corsair เพื่อนเพิ่งส่งคอมมาให้กว่าจะได้ใช้ก็วันที่ 19 วันแรกก็ปกติดีวันที่ 2-3 เริ่มจอฟ้า code มันฟ้องเกี่ยวกับ Ram เสียแบบนี้เข้าข่ายไหมครับผมกำลังจะส่งเครม

นี่กระทู้ผมมะเช้าที่เข้ามาถามครับ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=356311

Comment

Originally posted by Ricky Rubio View Post
                            กำผมเพิ่งฝากเพื่อนประกอบคอมต้นเดือนวันที่ 6 Ram DDR2 1*2 bus 800 Corsair เพื่อนเพิ่งส่งคอมมาให้กว่าจะได้ใช้ก็วันที่ 19 วันแรกก็ปกติดีวันที่ 2-3 เริ่มจอฟ้า code มันฟ้องเกี่ยวกับ Ram เสียแบบนี้เข้าข่ายไหมครับผมกำลังจะส่งเครม

นี่กระทู้ผมมะเช้าที่เข้ามาถามครับ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=356311
                            เจอแบบนี้เหมือนกันครับ ท่านลองสังเกตดูสิว่า มันปลอมมั้ย

ข้อสังเกต ตรงแถบด้านข้างที่เขียนว่า 1GB Memory Module นั่นแหละของปลอม ส่วนของแท้จะเป็น 1GB DDR2 Memory Module

แล้วก็มุมขวาล่างที่เขียนว่า 240-pin DDR2 dimm สีพื้นหลัง ของแท้จะเป็นสีเหลือง ตัวหนังสือสีดำและเขียว ถ้าของปลอมพื้นหลังสีเหลือง ตัวหนังสือสีดำหมด

แผ่น label ที่แปะกับชิป RAM จะสีซีดกว่านิดหนึ่ง และด้าน ไม่มันวาวและคมชัดเหมือนของแท้

ถ้าสังเกตตามนี้ท่านไม่ต้องเคลมครับ ไปคืนของและขอเงินคืนเต็มจำนวนได้เลย
                            Last edited by Skywalker-; 22 Dec 2008, 09:41:51.

Comment

Originally posted by Skywalker- View Post
                              ถ้าจะซื้อ ยังไงก็ระวังกันไว้หน่อยนะครับ

ของผมก็ของปลอมใช่ไหมครับ ซื้อที่ advice เหมือนกันครับ

Comment

http://www.uppicth.com/show.php?file...fd3a23d731.jpg
                                http://www.uppicth.com/show.php?file...baa9b5daa3.jpg
                                http://www.uppicth.com/show.php?file...72bcbb0ca3.jpg
                                ช่วยดูให้หน่อยครับ
                                Last edited by Gotlool; 22 Dec 2008, 09:41:45.

Comment

Working...
                                X