Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมทีจะอัพคอมแต่มีความรู้น้อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมทีจะอัพคอมแต่มีความรู้น้อย

คือผมเป็นเกมเมอร์pcมือใหม่อะไม่ค่อยรู้เรื่องคอมเท่าไหร่อยากจะถามผู้รู้ว่า
    1.ผมอยากจะเปลี่ยนการ์ดจอเป็น9800GTX ผมใช่เมนบอร์ด gigsbyte GA 965P DS3 rev.3.3 มันใช้ด้วยกันได้หรือไม่(ตามที่ผมเข้าใจนะครับคือขอให้มันมีช่อง PCI-E*16ก็ใช้ร่วมกันได้ใช่ปะ)
    2.CPU ของผม Core 2 DUO E4400 2.0 มันจะเอาไอ้ 9800GTX อยู่มะ หรือมันจะหน่วงกัน
    3.เมนบอร์ดผม GA 965p ds3 rev.3.3 มันซัพพอร์ตกับ CPU (ของIntelนะLGA775)แรงสุดที่
    CPU ตัวไหน(ขอ3อันดับแรกนะขอ2coreหรือ4coreก็ได้)
    4.เมนบอร์ดของผมมันยังokอยู่ไหมครับรึว่าตกรุ่นแล้วต้องเปลี่ยนใหม่(ใจจริงไม่อยากเปลี่ยนอะ
    เปลืองตัง)
    5.ขอวิธีอัพเดท Bios ให้ผมหน่อย ขอแบบละเอียนเลยนะครับมีรูปด้วยยิ่งดีครับ

กราบขอบพระคุณท่านผู้รู้ที่ตอบคำถามเกมเมอร์pcมือใหม่อย่างผม
    ขอให้สันติจงมีแด่ท่าน

1. ใส่ได้
    2. อยู่ OC เพิ่มสักนิด
    3. ใส่ได้หมด CPU Support List
    4. ไม่จำเป็นครับ
    5. Google ช่วยท่านได้ครับ

Comment

Working...
    X