ผมลองเทสกับโปรแกรมซาวการ์ดเสียงลำโพงกลางก็ิิออกปกติครับ

แต่เล่นเพลง เล่นกับหนังไม่ออกเลย ออกแต่ rear กับ front

แล้วตรงรีโมทปุ่ม 5.1, 2.1, 2.1-5.1 มันเอาไว่้ทำอะไรครับ ผมเลือกไป 2.1 เสียงหายไปเลย 2.1-5.1 ก็ไม่มเสียง เปลี่ยนแต่สีไฟ ถ้าจะให้มีเสียงต้องกดกลับมาที่ 5.1 - -*

แต่ก็ไ่มีเสียงลำโพง center อยู่ดี

รบกวนบอกวิธีเสียบสาย + วิธีตั้งค่าหน่อยครับ ใช้ sb live audigy ทำยังไงลำโพงกลางก็ไม่ดัง - -* เลือก digital only เงียบมันหมดทุกตัว

จนปัญญาครับ