Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่ทราบว่านี่เป็นอาการของ hdd เสียรึป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่ทราบว่านี่เป็นอาการของ hdd เสียรึป่าวครับ

คือผมเพิ่งซื้อ hdd seagate ใช่ได้ไม่นานบูธไม่เข้า จึงลองรีแพรวินโดดูครับ ปรากดว่ารีแพรไม่ได้ครับ พอจะลงใหม่ก็ลงไม่ได้อีก ตอนบูธฟรอมซีดี มันขึ้นว่า disk error ให้กด คอนโทรลอัลติเนทดีลีทเพื่อรีสตาทอะครับ แบบนี้อะไรเสียครับ

ลอง Format ใหม่คับ

Comment

ลองเปลียนสายไฟ กับ sata ครับ

Comment

formatไม่ได้อะครับ สายsataผมไม่ได้เสีนนาครับ ไม่งั้นมันจะติดต่อกับ hdd ได้ไงอะครับ ถ้าไฟไม่เข้าที่เคสคงไม่กระพริบอะครับ เวลาลงวินใกล้เสดมันจะขึ้นว่า line o of hivecls is corrupt
        ลงไม่ได้อะครับ
        Last edited by jin; 15 Dec 2008, 18:02:35.

Comment

เปลี่ยนแผ่น

Comment

เช็ค bios เห็น HDD รึเปล่าครับ

Comment

เห็นครับ ตอนบูทยังเห็นครับ แผ่นลองมา3แผ่นแล้วครับ ลงไม่ได้เหมือนกันครับ แต่คนละแบบ แบบว่าลงๆไปพอใกล้เสดบอกลงไม่ได้ error แบบนี้อะครับทุกแผ่นครับ

Comment

PSU จ่ายไฟไม่พอรึเปล่าครับ ลองเช็คดู

Comment

Working...
                X