Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคับ acer m5640 ลง winxpแล้วจอฟ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคับ acer m5640 ลง winxpแล้วจอฟ้า

ผมซื้อ acer m5640 ลง windows xp แล้วจอตลอดเลย ตอนให้มามีvistaมา
    ตอนซื้อมาพนักบอกลงxpได้เหมือนเครื่องทั่วๆไป แต่พอมาทำดูเองมันขึ้นจอฟ้าตลอดเลยอ่ะคับ
    ถ้าเอาvistaลงไป มานจะบอกว่าไม่มีHDDอาคับ

ใครพอทราบก็ช่วยที่น่ะคับ ทำงานม่ายด้ายเลยครับ

ผมก็เป็นครับ Ben Q R45 สังเกตุ นะครับว่าเครื่องที่ลง Vista มาจะลง Windows XP รุ่นเก่าๆไม่ค่อยได้จอฟ้าหมดขนาดผม ต้องซื้อแผ่นใหม่ๆ มาลง

Comment

xp เป็นแบบ original หรือปล่าวครับ แนะนำว่าไห้ลง ปัญหาน้อย ส่วนวิสต้า ผมว่ามันน่าจะเห็น HD ทุกตัวนะครับ ไม่เคยเจอที่ไม่เห็นอ่ะ

Comment

Originally posted by maitalk View Post
        xp เป็นแบบ original หรือปล่าวครับ แนะนำว่าไห้ลง ปัญหาน้อย ส่วนวิสต้า ผมว่ามันน่าจะเห็น HD ทุกตัวนะครับ ไม่เคยเจอที่ไม่เห็นอ่ะ
        Original ครับ แผ่นแท้เลย ลงแล้วจอฟ้าเหมือนกัน แต่จำไม่ได้แล้วว่าเป้น SP1 หรือ2 เดี่ยวต้องกลับไปลองใหม่

Comment

น่าจะต้องลงแผ่น os ที่มีไดรเวอร์ sata ด้วย

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
            น่าจะต้องลงแผ่น os ที่มีไดรเวอร์ sata ด้วย
            ตามนั้นครับ เคยเป็นเหมือนกัน

Comment

ผมมีแผ่น แท้ XP ต้องทำยังไงให้ลงได้เหรอครับ เพราพวกแผ่น Copy ที่ซื้อมามันมีโปรแกรม รกไปหมดผมไม่อยากลง อยากลงของแท้มีวิธีไหมครับ

Comment

ใช้ drive A: ใส่ driver sata แล้วกด F6 ตอนนลงน่าจะได้ แต่ยุ่งยากน่าดูแหละ

แผ่น mod ที่ไม่มีโปรแกรมก็มีนะครับ ลองหาดูครับ หรือตอนที่มันจะ install โปรแกรมเสริม ก็กดแผ่นออกเลย

Comment

wfhsinvpy'8iy[

Comment

Working...
                  X