Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ โม VGA เป็น Quadro ทำให้ render 3ds เร็วขึ้นหรือป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ โม VGA เป็น Quadro ทำให้ render 3ds เร็วขึ้นหรือป่าวครับ

แล้วมีผล ทำให้เล่นเกมส์ช้าลงหรือปล่าวไม่เคยโม เลย มีผลเทสเปรียบเทียบ ของการ์ดที่ยังไม่โมและโมแล้วไหมครับ ขอบคุณครับ

รอ guru

Comment

กระทู้ปักหมุด หน้าแรกครับ

Comment

รอกุ๊กกู๋มาตอบ

Comment

ช้าลงบางเกมส์ครับ บางเกมส์ก็เข้าไม่ได้ไปเลยเนื่องจาก หลังแปลงแล้วจะมองเห็นเป็น Quadro ซึ่งในการใช้งานจะเน้นไปที่ openGL ครับความสามารถด้าน DirectX ก็จะลดลงสำหรับบางเกมส์

Comment

render 3d เท่าที่ทำงานด้วย 3dmax แล้วการ์ดจอ ไม่มีผลต่อการเรนเดอร์เลยนะ อยู่ที่ cpu มากกว่า การ์ดจะช่วยในเรื่องของการ พรีวิว ในวิวพอร์ทแค่นั้นเองนะ แต่ไม่รู้ว่า 3d โปรแกมอื่น เหมือนกันรึป่าวอ่ะนะ

Comment

ถ้าการ์ดจอไม่ช่วยการ render แล้วเราจะมี Quadro การ์ดไว้กันทำไมอ่ะครับ -*-

Comment

เอ่อ การ์ดจอมันเอาไว้แสดงผลเวลาทำครับ render มันเกี่ยวกับ cpu

Comment

Quadro ก็เอาไว้ทำงานด้าน CAD ไง

Comment

Originally posted by tanagritm View Post
                    Quadro ก็เอาไว้ทำงานด้าน CAD ไง
                    cad ที่ออฟฟิต ใช้ celeron 1.7G & vga on board with no problem !! อิอิ

Comment

Originally posted by ballmakoto View Post
                      ถ้าการ์ดจอไม่ช่วยการ render แล้วเราจะมี Quadro การ์ดไว้กันทำไมอ่ะครับ -*-
                      เปรียบเทียบระหว่างการ์ดจอธรรมดากับ Quadro นะครับ

การ์ดจอธรรมดา (8800 GTS 320 mb)

ตามรูป (โปรเจกผมเอง)
                      225,612 Poly
                      107,709 Vets
                      จะได้เฟรมเรต (FPS) แค่ 5.06 ต่อวินาที เท่านั้นเอง คิดดูครับว่าเวลาที่เราต้องขยับกล่องแต่ละตัวมันลำบากขนาดไหน

ส่วนการ์ด Quadro รอผู้มีมาเทสให้ดูครับ แต่คิดว่าน่าจะมีความสามารถในการรองรับโพลีกอนเยอะๆได้ดีกว่านะครับ
                      Last edited by sumnurgrug; 15 Dec 2008, 20:31:38.

Comment

Originally posted by ohmmo144 View Post
                        cad ที่ออฟฟิต ใช้ celeron 1.7G & vga on board with no problem !! อิอิ
                        project ใหญ่ๆ จะเดินไหวเหรอท่าน ต้องคลานไปหรือเปล่า ล้อเล่นนะท่าน อิอิ

Comment

sumnurgrug
                          OverclockZone
                          จะได้เฟรมเรต (FPS) แค่ 5.06 ต่อวินาที เท่านั้นเอง คิดดูครับว่าเวลาที่เราต้องขยับกล่องแต่ละตัวมันลำบากขนาดไหน
                          comtech รุ่นเดียวกับผมนินา 5 5 5 ผมก็แอนิเมชั่น

Comment

เด๋วผม mod ดูก่อน เทสเองไปเลยดีกว่า

Comment

ของผมจาก 8800GTS เป็น Quadro แล้วเล่นเกมลื่นเหมือนเดิมน่ะ(ลองแค่ COD5 HD มันเต็ม) และ Texture Fillrate ก็จะเพิ่มขึ้นด้วย(ดูจาก GPU-Z) พอสมคาร น่าจะส่งผลนิดหน่อยน่ะ

Comment

Working...
                              X