Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการ์ดจอ

อยากถาทว่า mobile intel 965 express chipset family มันใช่การ์ดจอเปล่า ถ้าจะเปลี่ยนการ์ดจอ notebook ได้เปล่า อยาดทราบราคา GF 9500 GT ว่าราคาประมาณเท่าไหร่ cpu ที่ใช้กับรุ่นนี้เป็นรุ่นไหน ขอบคุณคับ

ผมว่าคุณโหลดโปรแกรม cpuz กับ gpuz ไปลงแล้วดูสเป็คโน้ตบุ๊คจะง่ายสุดครับ เรื่อง การ์ดจอเปลี่ยนได้ครับ ถ้าเป็นแบบพอร์ตดึงออกได้นะ ถ้าเป็นแบบบัดกรีตรงก็ยากหน่อย แต่หาคนขายยากเหมือนกัน ลองดูในบอร์ดซื้อขายห้องโน้ตุบุ๊คเคยเห็นคนขายอยู่นะ

Comment

ใช่ VGA ออนบอร์ด ของ Note Book
      เปลี่ยน VGA Note Book ไม่ได้ (ถึงทำได้ คงแพงมากมาย มหาศาล) และอาจจะไม่เสถียร
      GF9600M GT ของ Note Book หรือ บอกได้คำเดียว แพงงงงงงงงง
      มีอย่างเดียวที่ทำได้ คือ ทำใจ

Comment

ตามท่าน TWK. แต่ถึงจะใช้ชิบ 965 แต่ก้อาจจะไม่ได้ใช้กาดจอออนบอร์ด 965 อยู่ก้ได้คับ ดูอย่าง benq s41 ชิบ 965 แต่มีกาดจอแยก 8600gt ยังไงก้โหลด gpu-z มาดูคับ

Comment

Working...
        X