Announcement

Collapse
No announcement yet.

windows มองไม่เห็น HDD SATA 640G คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• windows มองไม่เห็น HDD SATA 640G คับ

windows มองไม่เห็น HDD SATA 640G คับไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรช่วยตอบที่ เครื่องของเพื่อนผมคับ แก้มาตั้งแต่เช้าแล้ว งงมากมาย

M/b ASUS P4S8X-MX อ่ะคับ

ช่วยตอบที

ขอบคุณคับ

hdd ใหม่ลองดูตรงที่ disk management

คลิกขวา mycom เลือก manage

Comment

Jumper

Comment

^
        เอิ๊ก ๆๆๆ อันนั้นเอา ฮา

Comment

Originally posted by silly507 View Post
          windows มองไม่เห็น HDD SATA 640G คับไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรช่วยตอบที่ เครื่องของเพื่อนผมคับ แก้มาตั้งแต่เช้าแล้ว งงมากมาย

M/b ASUS P4S8X-MX อ่ะคับ

ช่วยตอบที

ขอบคุณคับ
          วิธีแก้ ขายต่อผมท่าน ห้าห้า

Comment

เอามาต่อพ่วงรึเปล่า

Comment

บอกรายละเอียดน้อยจัง

Comment

ตอนนี้ได้แล้วคับ Post ปุ๊บ ได้ปั๊บเลยคับ

ต้องเปลี่ยน jumper เป็นโหมดเป็น SATA1 อ่ะคับ

ใช้ 500 มาหลายลูกแล้ว อิอิ มาเจอลูกนี้งงเลย

ยังไงก็ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคับ จะจำไว้เลยคับสำหรับคำแนะนำ อิอิ

ไปเที่ยวเว็บผมบ้างนะคับ Thai-AMDclub

ปล ถึงจะเป็นเว็บมาสเตอร์แต่ก็มีงงบ้างนะคับ อิอิ

Comment

Working...
                X