Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD 3.5 ใช้เล่นกับ DVD player2.5ได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD 3.5 ใช้เล่นกับ DVD player2.5ได้มั้ยครับ

ถ้าเสียบปกติไม่ได้ แต่ถ้าใช้ BOX แล้วต่อทาง USB อยากทราบว่ามันเล่นได้ปะครับ มีใครเคยลองมั้ยครับ

หมายถึงเอา box hdd usb ไปเสียบเครื่องเล่น dvd ที่มีช่อง usb ใช่ป่าวครับ

ผมเคยใช้แต่ ทัมไดรอะ hdd box ไม่เคยลอง

Comment

ไม่ใช่เครื่องเล่น DVD ครับ เป็น DVD Player ที่ต่อกับ HDD โดยตรง พอดีผมมี HDD 3.5 อยู่หลายตัว ถ้าต่อได้จะได้ไปซื้อ BOX 3.5 แทนไปซื้อ HDD 2.5 ประหยัดกว่ากันเยอะ

Comment

box 3.5" player ก็มีขายเยอะนิครับ

แต่เอา 3.5 มาใช้กับ 2.5 ไม่ได้ครับ แค่ที่เสรบยก็ไม่เหมือนกันแล้ว

Comment

http://advice.computerok.co.th/~advice/product/

R-DRIVER III USB 2.0 TO SATA IDE Cable ใช้ได้กับHDD SATAและIDE ทั้งของคอมและโน๊ตบุค ราคา 245 บาท

Comment

พอดีไปเห็นว่าเครื่องมันมีช่อง USB นะครับ เลยคิดเล่นๆน่าจะใช้ได้ ไม่งั้นมันจะมีช่องเอาไว้ทำไม เลยลองมาถามดูก่อนเผื่อมีคนเคยลอง

Comment

Working...
            X