Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องเปลี่ยน AMD2(940)3000+ เป็น X2 6000+ psuติดเคส 480W

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องเปลี่ยน AMD2(940)3000+ เป็น X2 6000+ psuติดเคส 480W

psu ติดเคส 480 W เทียมจ่ายไฟพอใช่ใหมครับ ในเครื่องก็มี hd4670 ram 2 gb hdd 80 gb

ไหวครับ แต่ถ้ามีตังแล้วก็ควรเปลี่ยนครับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
      ไหวครับ แต่ถ้ามีตังแล้วก็ควรเปลี่ยนครับ
      เพราะิเงินไม่พอเปลี่ยน psu อีกตัวครับ ถึงคิดใช้ตัวเดิมไปก่อนครับ หุหุ

Comment

ขออีกที cpu ซื้อมาเปลี่ยนเองมันไม่ยากเกินไปใช่มะครับ แล้วต้องลงพวกโปรแกรมอะไรเพิ่มเติม หรือเปล่าครับ หรือเมนบอร์ดมันจะรัน cpu ตัวใหม่ได้เลยโดยไม่ต้องทำอะไรแค่เปลี่ยนใส่แค่นั้นครับ

Comment

Originally posted by nobeta2 View Post
          เพราะิเงินไม่พอเปลี่ยน psu อีกตัวครับ ถึงคิดใช้ตัวเดิมไปก่อนครับ หุหุ

ก็ลองใช้ไปดูก่อนครับ เปลี่ยนแค่ cpu ไม่น่ากินไฟมากกว่าเดิมเท่าไหร่ครับ ไม่เหมือน vga

ตัวเก่าก็ใช้ได้ดีไม่มีปัญหาใช่ไหมครับ

แต่ใช้ไปนานๆคงไม่ค่อยดีครับ ค่อยเก็บตังเปลี่ยนทีหลังก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by nobeta2 View Post
            ขออีกที cpu ซื้อมาเปลี่ยนเองมันไม่ยากเกินไปใช่มะครับ แล้วต้องลงพวกโปรแกรมอะไรเพิ่มเติม หรือเปล่าครับ หรือเมนบอร์ดมันจะรัน cpu ตัวใหม่ได้เลยโดยไม่ต้องทำอะไรแค่เปลี่ยนใส่แค่นั้นครับ
            เปลี่ยไม่ยากครับ ดูคู่มือในกล่อง cpu ได้เลย

ตอนเข้า วินโดวแล้ว ลงใหม่ก็ ไดรเวอร์ AMD ครับ อย่างอื่นก็เหมือนเดิม

Comment

psu ตัวเก่าใช้ดีไม่มีปัญหาอะไรครับ
              Last edited by nobeta2; 15 Dec 2008, 16:09:33. Reason: หุหุ ตอบไวจัง

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                เปลี่ยไม่ยากครับ ดูคู่มือในกล่อง cpu ได้เลย

ตอนเข้า วินโดวแล้ว ลงใหม่ก็ ไดรเวอร์ AMD ครับ อย่างอื่นก็เหมือนเดิม
                โอเคเข้าใจแล้ว ขอบคุณมากคร้บ

Comment

Working...
                X