Announcement

Collapse
No announcement yet.

Shortcut ถังขยะ หายไป เรียกคืนมายังไงอ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Shortcut ถังขยะ หายไป เรียกคืนมายังไงอ่ะคับ

ช่วยทีคับ รูป ถังขยะหายไป หาวิธีเรียกคืนมาได้ป่าวคับ ขอบคุณคับ

ลองทำตามนี้ดูนะครับ

1. คลิก Start แล้วก็ All Program
    2. เลือกไปที่ MicrosoftPowerToys แล้วก็คลิกที่ TweakUI
    3. กดเลือกที่ Desktop ติ๊กที่ช่อง Recycle Bin

แค่นี้มันก็น่าจะกลับมาแล้วนะครับ ลองดูๆ '_'a

Comment

เอาไปอีกวิธีละกันครับ เพื่อเครื่องคุณไม่มี TweakUI

1. คลิกขวาที่ว่างๆ บน Desktop แล้วเลือก Properties
      2. คลิกไปที่แถบ Desktop แล้วคลิกที่ Customize Desktop
      3. จะปรากฎหน้าต่าง Desktop Item คลิกที่ General ถัดมาที่กรอบ Desktop icon
      4. ให้ติ๊กถูกหน้าไอคอน Recycle Bin แล้วก็กด OK
      5. แค่นี้มันก็จะไปปรากฎบนหน้า Desktop ตามเดิมครับ

Comment

ขอบคุณ นะคับ แต่มันเป็น Vista อ่ะคับ ลืมบอกไปคับ

Comment

ทำได้ละคับ ขอบคุนนะคับ

Comment

Working...
          X