Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำเยวกับ CPU และการ์ดจอด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำเยวกับ CPU และการ์ดจอด้วยครับ

สืบเนื่องจากกระทู้นี้
    http://forums.overclockzone.com/foru...79#post5165879
    ผมเลยคิดว่าจะทำเครื่องใหม่แทนอะคับ
    เนื่องจากงบที่ค่อนข้างจำกัด เลยอยากขอคำแนะนำนิดนึงคับ
    ตอนนี้กำลังลังเลว่าระหว่างใช้
    1. CPU E5200 หรือ E6420(2ตัวนี้ไม่ทราบว่าตัวไหนจะแรงกว่า) กับ การ์ดจอ 3870x2 หรือ
    2. E8400 กับ 3870 DDR4 (ข้อนี้ถ้าตังพอไหวอาจจะเป็น 4850คับ แต่กะว่า3870ไว้ก่อน)
    ตัวไหนน่าจะวิร์คกว่ากันคับ
    พอดีตอนนี้กำลังไล่ๆซื้อน่ะครับ พอดีว่าบอร์ดที่ได้มาเป็น P5E มัน support crossfire เลยว่าจะหันมาเล่นค่ายแดงแทน

ขอบคุณมากคร้าบบบ สำหรับคำแนะนำ
    Last edited by LightMan; 15 Dec 2008, 16:49:20. Reason: เขียนให้อ่านง่ายขึ้นครับ

1....เอาการ์ดจอแรงไว้ก่อน

Comment

E 8400 ครับ กับ 4850 เทพเลย

Comment

ขอบคุณครับ

ขอโทดด้วยพอดีมือไวไปหน่อย พิมพ์หัวข้อผิด edit ไม่ได้ด้วย แหะๆ

Comment

ช่วยกันโหวตด้วยค้าบบบ
          1. CPU E5200 หรือ E6420 กับ การ์ดจอ 3870x2
          2. E8400 กับ 3870 DDR4
          ตัวไหนดีๆ

ขอบคุณครับ

Comment

2. E8400 กับ 3870 DDR4 เพราะการ์ดจอ เปลี่ยนบ่อยกว่า cpu

Comment

CPUแรงทำหลายอย่างก็สบายเก็บเงิน 4870X2 ก็เทพสุดๆเลย

Comment

cpu แรงไว้ได้เปรียบ

Comment

เอา E8400 เอา 3870x2 ด้วยคับบ 555

Comment

เอา Q6600 มาคล็อกครับ เทพ ๆๆๆ อิอิ + 9800 GTX+

Comment

ตัวล่างก็ดีนะครับ โอเวอร์คล๊อกสะหน่อย วิ่งกระจุย

Comment

ชุด สองดีกว่า การ์ด จอเกบเงินไว้ก่อน

Comment

ขอบคุณครับ
                          จากคำแนะนำของพี่ๆ ผมว่าอาจจะซื้อเจ้า 3870 มาใช้ก่อน
                          และเอาเงินไปลงกับ CPU คับ ถ้าเงินพออาจะเล้นเจ้า Q ตัวยอดนิยม อิอิ
                          ไม่งั้นก้อคงเป็น E8400 ครับ
                          ขอบคุณอีกครั้งครับสำหรับคำแนะนำ ^^"

Comment

Working...
                          X