Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะทำไงกับคอมที่ไม่มีคนดูแลเรื่องระบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะทำไงกับคอมที่ไม่มีคนดูแลเรื่องระบบ

เราจะทำอย่างไร เมื่อยิ่งใช้งานก็ยิ่งช้ามากขึ้นเลย
    ไวรัสก็เยอะ ไฟล์ขยะก็มาก อะไรต่างๆนาๆ
    ------------------------------------------------
    เราขอเชิญ พี่ๆ พีคุง wikron tassapron guru หรือเทพคนอื่นๆ
    มาให้คำแนะนำที่เกี่ยวกับหัวข้อนี้
    ------------------------------------------------
    ทุกคนต้องเจอแน่ปัญหา ยิ่งใช้มากเครื่องก็เริ่มอืดดด
    ขอขอบคุณครับ:
    Overclockzone.com
    Intel
    Seagate
    Asus
    G-skill
    TKcom
    รวม JUKING POWER GAMER ด้วย

คอมฯมันคงเบื่อบอกว่า มีเจ้านายงี่เง่าหนะ เวลาสั่งอะไรก็เลยไม่ค่อยไป(แกล้งอืด)

ปล.ไม่ค่อยมีใครอยากตอบคำถามท่านหรอกคับ

Comment

ถ้าเเบบเสียตังก็ ใช้พวกการ์ด weggard อะไรประมานนี้สิครับ ป้องกันไวรัส ไฟล์ขยะ ไฟล์เสีย+หาย
      ป้องกันวินโด้ล้ม

Comment

ฟอร์แมทใหม่เลย

Comment

ทุกอย่างขึ้นอยู่กับ Skill ของผู้ใช้ครับ

การจะใช้งาน Computer ตัวผู้ใช้เองก็ต้องหมั่นศึกษาข้อมูลการใช้งานด้วย

Comment

load scan virus มาสิครับ
            www.free-av.com
            ส่วนพวก complete removed หาจากพวก
            www.siamcafe.net

Comment

ว่าจะสงสารน้องอาราชิ จุ๊กกลิ้งทีม

สงสารไม่ลง ถ้านึกถึงสิ่งที่น้องเค้ามาต่าง ๆ นา ๆ

ไม่ว่าจะเป็น ซื้อคอม 70หมื่น แต่ง 40 หมื่น (ผมรู้ว่าคนตั้งกระทู้นั้นคือคุณ ไม่ต้องเขิน)

เข้าไปหลอกด่าคุณพีคุง เกี่ยวกับ powerstrip

มันหลายอย่างจนเกินให้อภัยในความเกรียนจริง ๆ ครับ

Comment

น่าสงสาร จขกท. จัง อยู่ไกลไหมครับ ไปดูแลให้เอาไหม ไม่แพงหรอก 555

Comment

-*-

Comment

เลิกเล่นคอมไปเลยดีกว่าครับ ปัญหาแค่นี้ยังต้องถาม

Comment

ไหนๆมีชื่อผมด้วย - - ชื่อผมพิมพ์ผิดนะ

เรื่องไวรัสอะไรนี่ ให้ผมไปทำให้ที่บ้านมั้ยครับ เหอๆ

เรียนผูกก็ต้องเรียนแก้ครับ ศึกษาเองบ้าง เพราะมันเป็นหน้าที่ของ user ที่ควรรู้และควรทำเป็น

Comment

อยากรู้จักบ้านครับ อยากรู้จักเหมือนทุก ๆ คนที่นี่

Comment

โวยครับ
                          WIKORN ไม่ใช่ WIKRON

Comment

ตนเป็นที่พึ่งแห่งตนครับ
                            ที่ห้องทำงานผม แผนกคอมฯยังไม่อยากจะเดินมาเหยียบซักเท่าไหร่ (เดินไกล)

จนบัดนี้ทำเองเป็นเกือบทุกอย่างแล้ว ยกเว้นเขียนโปรแกรม เอิ๊ก

Comment

กด reset รัว ๆ ดูครับ มันจะทำให้คอมเร็วขึ้น
                              ขอขอบคุณครับ:
                              Overclockzone.com
                              Intel
                              Seagate
                              Asus
                              G-skill
                              TKcom
                              รวม ชาย-4-หมี่เกี๊ยว-เกรียนเนอร์-Team Racing ด้วย

Comment

Working...
                              X