Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยค้าบบ T_T ได้โปรด...........

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยค้าบบ T_T ได้โปรด...........

ช่วยด้วยค้าบบ T_T ได้โปรด...........

ผมมีโนตบุ๊ก acer aspire 5583nwxmi เรื่องของเรื่องคือที่ชาตแบต มันหาย เลยไม่ได้ใช้มาเดือนกว่าๆ เลยซื้อที่ชาตแบตใหม่มา พอชาตได้สักครึ่งชั่วโมงก็เปิด แต่มันบูตหน้าไบออส แล้วดังตู้ดๆๆๆๆ เสียงถี่มากๆ และไม่หยุดเลย ต้องกดตัวใดตัวหนึ่งเสียงถึงหยุด แล้วไม่สามารถเซ็ตอะไรได้เลย
    พอบูตใหม่ก็เป็นแบบเดิม ใครพอรู้ช่วยผมหน่อยเถอะคับ ต้องทำไง ผมสงสัยว่าถ่านไบออสจะหมด เปิดดูก็หาไม่เจอว่าถ่านมันอยู่ไหน ช่วยด้วยเถอะคับ T_T

T_T.........

Comment

ใครคิดยังไง ตั้งข้อสงสัยบ้างก็ยังดีคับ T_T

Comment

1.ลองขัดขาแรมหรือยัง?
        2.ถอดแบตออกก่อน เปิดเครื่องให้ติดก่อนแล้วค่อยต่อแบต
        3.เหลือแต่บอร์ดกับซีพียู ซื้อใหม่คุ้มกว่า

Comment

Working...
        X