overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 10 of 10

Thread: ปัญหาเน็ตหออีกแล้วครับ...ขอสาเหตุปัญหานี้ทีคับ..

OverclockZone Member angel_white's Avatar

Default ปัญหาเน็ตหออีกแล้วครับ...ขอสาเหตุปัญหานี้ทีคับ..

คือเน็ตที่หอผมครับ...มันมีอาการดังต่อไปนี้

เข้าเน็ตไม่ได้...แต่เช็คดูแล้วปรากฏว่า Gate way ไม่ได้ ออฟไลน์แต่อย่างไร...

แต่ที่เป็นปัญหาคือ....DNS Server มัน resolve IP เครื่องผมไม่ได้..
    และมันก็ฟ้องมาอีกว่า มีปัญหาตรงที่ key port ผมรีแพร์หลายครั้งแล้วแต่ก็ไม่สำเร็จ..

ผมจึงอยากทราบว่า ปัญหามันเกิดจากจุดไหน มีวิธีแก้อย่างไร...แต่ที่ผมคิดๆดูผมคิดว่ามันอาจเกิด
    จากเราท์เตอร์หรือว่าตัวฮัพที่หอผมก็เป็นได้..จึงอยากขอคำแนะนำข้อคิดเห็นเกี่ยวกับปัญหานี้กับทุกๆคนหน่อยคับว่ามีแนวคิดวิธีัการแก้ไขอย่างไรจะได้ไปแจ้งเจ้าของหอได้ตรงจุด..

ขอบคุณครับ

เกือบลืมบอกไปว่าผมลองเอาเครื่องเพื่อนผมมาต่อที่ห้องดูปรากฏว่า เรา่ท์เตอร์มันจ่าย ไอพีใหม่ให้เครื่องเพื่อนผม แล้วเน็ตก็เล่นได้ปกติ แต่พอถอดสายมาต่อที่เครื่องผมก็อาการเดิมคือเล่นไม่ได้เหมือนเดิม
    Last edited by angel_white; 15 Dec 2008 at 17:33:50.

OverclockZone Member คนผ่านทาง's Avatar

Default network

ลองเปลี่ยน mac ดูครับ

OverclockZone Member angel_white's Avatar

Quote Originally Posted by คนผ่านทาง View Post
    ลองเปลี่ยน mac ดูครับ
    ^
    ^
    ^
    เปลี่ยนยังไงเหรอครับ...ขอคำแนะนำอีกทีคับ...
    ขอบคุณล่วงหน้าคับ

OverclockZone Member Hang998's Avatar

NetCut ป่าวเนี่ย

Quote Originally Posted by Hang998 View Post
    NetCut ป่าวเนี่ย
    ผมว่าน่าจะใช่นะครับ..เพราะเมื่อวานผมลองเอา เน็ตคัท มาลงเครื่องแล้วดูไอพี
    ผมสังเกตุไอพีๆ 1 พอมันเข้ามาเน็ทผมจะเน่าทันที...เข้าไม่ได้เลยด้วยซ้ำแต่พอ
    มันออกจากวงแลนไปก็ปกติดีคับ...ผมลองเทสมาสองครั้งแล้ว...

ปล. บิทผมก็ไม่ได้โหลดแล้วมันจะตัดทำ...อะไรว่ะ(เห็นแก่ตัวไปไหม?)

OverclockZone Member Naruse's Avatar

โดนNetcutครับ

OverclockZone Member samza2's Avatar

ลองตั้งค่าเครื่อง ให้รับไอพี ออโต้ดู - -
    เหนคุณบอกว่าเพื่อนคุณเสียบแล้วเล่นได้

หรือไม่ก้ฟิกไอพีเอาไอพีอื่นดู

OverclockZone Member i_herejoke's Avatar

ลองใช้ Anti netcut ดูซิครับ
    หาตามกูเกิ้ล

OverclockZone Member Hang998's Avatar

Quote Originally Posted by angel_white View Post
    ผมว่าน่าจะใช่นะครับ..เพราะเมื่อวานผมลองเอา เน็ตคัท มาลงเครื่องแล้วดูไอพี
    ผมสังเกตุไอพีๆ 1 พอมันเข้ามาเน็ทผมจะเน่าทันที...เข้าไม่ได้เลยด้วยซ้ำแต่พอ
    มันออกจากวงแลนไปก็ปกติดีคับ...ผมลองเทสมาสองครั้งแล้ว...

ปล. บิทผมก็ไม่ได้โหลดแล้วมันจะตัดทำ...อะไรว่ะ(เห็นแก่ตัวไปไหม?)

หา AntiNetCut มาลงนะคับ สู้กับมัน แต่โปรแกรมนี้กันไม่ได้ตลอดนะคับ ถ้าให้นั่นมันเทพ ก้แก้คุณได้อีก คิดง่ายๆ ขนาดคุณลง NetCut ซึ่งในโปรแกรมจะมี Anti ในตัว ยังเน่าเลย

ผมว่าคุณไม่ได้เดือดร้อนคนเดียวแน่นอน ลองหาแนวร่วมสิ...ฮ่าฮ่าฮ่า

หา AntiNetCut มาลงนะคับ สู้กับมัน แต่โปรแกรมนี้กันไม่ได้ตลอดนะคับ ถ้าให้นั่นมันเทพ ก้แก้คุณได้อีก คิดง่ายๆ ขนาดคุณลง NetCut ซึ่งในโปรแกรมจะมี Anti ในตัว ยังเน่าเลย

ผมว่าคุณไม่ได้เดือดร้อนคนเดียวแน่นอน ลองหาแนวร่วมสิ...ฮ่าฮ่าฮ่า

^
    ^
    ^

ผมว่าเสาร์นี้ผมจะลองไปคุยกับเจ้าของหอดูและให้เค้าตรวจไอพีที่ผมเจอดูว่าเป็นห้องไหนแล้วจะได้เคลียร์กันไปเลย
    แล้วก็จะให้เค้าบล็อกบิทให้เสร็จสรรพไปเลย...จะได้หมดเรื่องหมดราวกันซะทีหรือไม่ก็แบ่งแบนวินด์กันไปเลย..

ขอบคุณทุกๆคนมากครับที่ให้ความคิดเห็นดีๆกับผม

Bookmarks

Bookmarks