Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ความมั่นใจ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้ความมั่นใจ

เรื่องของเรื่องก็คือ ผมคือนิสิตคนนึงตัวน้อยๆในมหาวิทยาลัยมหาสารคาม ผมอยากได้ระบายความร้อนด้วยน้ำอ่ะนะ จะเอามาคลอคเครื่องอยากทำโปรเจคส่งอาจารย์
    ก้อว่าจะทำเรื่องเกี่ยวกับระบบดูแลความปลอดภัยของ server
    ไอ้บิ้กวอเตอ 745 ก็เลยโดนใจเพราะราคาพอซื้อ(บ้านผมก้อไม่ได้รวยนี่หว่า)
    เรียนก้อพึ่งจะจบปี 2 เด็กวิทย์คอมหาคนรวยยากครับ ก้อผมไม่ได้เรียนมหาลัยเอกชนชนิดแพงสุดกู่จะได้มีแต่ลูกคุณหนู
    เลยคิดว่าจะหาซื้อระบบระบายความร้อนด้วยน้ำมาใช้ อยากได้วิธีติดตั้งไอ้ บิ้กวอเตอร์ครับ
    แล้วก้อถ้าซื้อมาจะติดตั้งยังไง ถ้าซื้อมาแล้วติดตั้งเเล้วเกิดปัญหา น้ำรั่วน้ำซึม
    จะแก้ไขยังไง ประกันดีมั้ย ถ้าซื้อจะซื้อร้านใหนดี(ขอคำแนะนำร้านที่พอจะพูดภาษาของคนไทยนะครับแบบว่าเชื่อมั่นว่าคนไทยใจดี
    เกิดปัญหาก้อควรช่วยเหลือกัน เด๋ว.(xxx).เป็นเหมือนบางระจันที่คนไทยไม่ช่วยกัน ขาดสามัคคี สุดท้ายตกเป็นเมืองขึ้น อย่างปัจจุบันที่กำลังเป็นอยู่) ขอคำแนะนำร้านที่จะไปซื้อแล้วจะได้รับความสบายใจ คุยกันด้วยภาษาคนรับผิดชอบ ไม่ใช่ภาษาคนไม่รับผิดชอบ (การประกันนั่นแหละ) เอาร้านที่เขาเต็มใจสอนวิธีการติดตั้งจะดีมาก กลัวไปร้านที่ว่าบอกวิธีติดตั้งแค่เอาสายนี้ยัดตรงนั้นเป็นอันจบ แบบนี้ไม่เอา ผมจนไม่มีปัญญาซื้อของใหม่ถ้าเกิดพัง
    จะไปซื้อที่พันทิพ ร้านใหนดีแนะนำทีนะครับ ขอแบบระบบบริการหลังการขายก้อพอ
    แค่ระบบบริการหลังการขายดี จะให้เสียเงินเท่าไรก็พอ
    ผมไม่ต้องการสินค้าดี บริการหลังการขายห่วย ขอสินค้าดีพอใช้ แต่บริการหลังการขายดีที่สุดในโลกเลยจะดีมาก
    ((((เสียเงินซื้อเท่ารัยเท่ากัน ขอแค่ประกันสินค้าดี))))
    ขอบคุณมากครับ
    Last edited by Sentinell; 15 Feb 2007, 14:52:56.

แค่ocทำไมถึงต้องใช้ระบบน้ำด้วยหละครับ ใช้แค่พัดลมไม่ดีกว่าหลอ ถูกกว่าหลายเท่าเลย ติดตั่งก็ง่ายกว่าเยอะอีกด้วย อุณภูมิก็ไมได้ต่างอาไรกันมากมายนะครับ เดี๋ยวนี้พวกsinkดีๆ ถูกๆก็มีนะครับ

ผมว่าแค่ซื้อมาocเพื่อทำโปรเจ็ค ไม่คุ้มในทุกแง่เลยครับ ไม่สนับสนุน

Comment

ผมก้อคนหนึ่งหละที่กำลังจะเล่นน้ำครับ ผมตัดสินใจแล้วคงเป็น Tt Big Water 745 !!! แต่ของผมเล่นชุดใหญ่เลยครับ ก้อจะมี Tt Big Water 745 + Tt Volcano 4005 + Tt Aquabay M2 + Galaxy Blu-eye ซึ่งผมคิดว่ามันจะทำให้เย็นได้ขึ้นเยอะมาก อย่างน้อยน่าจะซัก 8 - 10 c แล้วก้อแล็ปหน้า cpu ก้อจะช่วยอีกประมาณ 8 - 10 c ผมว่ามันคุ้มครับกับการที่จะไม่ต้องมานั่งกังวลกับเรื่องความร้อนที่จะเกิดขึ้น

ส่วนร้านที่จะซื้อผมแนะนำร้าน jedi กับ TK com ครับ ที่ 1000 ธิป ครับ !!!

http://www.jedicool.com

http://www.tkcom99.com

ตามลิ้งค์เลยครับ !!!

Comment

ผมว่ามันคุ้มครับกับการที่จะไม่ต้องมานั่งกังวลกับเรื่องความร้อนที่จะเกิดขึ้น

มากังวลน้ำรั่วแทน คุ้ม?

Comment

ถ้าบ้านไม่รวยอย่างที่คุณว่าจริง เอาแค่พัดลมธรรมดาดีๆซักตัวก็น่าจะโอเคแล้วครับ ถ้าเล่นยกชุดขนาดนั้น ถ้าจะต้องลงทุนเยอะ

Comment

Originally posted by Bat 6111 View Post
            ผมก้อคนหนึ่งหละที่กำลังจะเล่นน้ำครับ ผมตัดสินใจแล้วคงเป็น Tt Big Water 745 !!! แต่ของผมเล่นชุดใหญ่เลยครับ ก้อจะมี Tt Big Water 745 + Tt Volcano 4005 + Tt Aquabay M2 + Galaxy Blu-eye ซึ่งผมคิดว่ามันจะทำให้เย็นได้ขึ้นเยอะมาก อย่างน้อยน่าจะซัก 8 - 10 c แล้วก้อแล็ปหน้า cpu ก้อจะช่วยอีกประมาณ 8 - 10 c ผมว่ามันคุ้มครับกับการที่จะไม่ต้องมานั่งกังวลกับเรื่องความร้อนที่จะเกิดขึ้น

ส่วนร้านที่จะซื้อผมแนะนำร้าน jedi กับ TK com ครับ ที่ 1000 ธิป ครับ !!!

http://www.jedicool.com

http://www.tkcom99.com

ตามลิ้งค์เลยครับ !!!

แนะนำซื้อ 745 + ZALMAN ZM WB4 GOLD <<(เอามาแทนบล็อคของ 745 ดีกว่าเยอะคับ)
            Volcano 4005 <<ไม่ได้เรื่องดูภายนอกดูดีมากๆ แต่หนักมากๆแถม ซาวแมนเย็นกว่าอีกต่างหาก
            ส่วนบล็อคการืดจอเลือกตามชอบเลยคับ การ์ดจอคุมให้อุณหภูมิไม่เกิน 50 ได้แทบทุกตัว ถึงจะเกิน
            ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรคับ อย่าเกิน 60 ก็พอ เพราะการ์ดจอไม่ต้องการเย็นจัดหรอกคับ อิอิ
            อย่าเชื่อซะทั้งหมดนะคับ ผมงูๆปลาๆ มั่วๆ เอิ้กๆ

Comment

บล๊อก Cooler ก็ดีนะครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ งั้นทีนี้ผทขอวิธีติดตั้ง Tt big water 745 + ZALMAN ZM WB4 GOLD
                ด้วยเน้อ เพราะผมเองไม่มีความรู้เรื่องอุปกรณ์น้ำเลย จะลองครั้งแรกนี่แหละครับ
                ไปแบบงูๆปลาๆ กลัวได้เสียตังยกใหญ่

Comment

ก้อแค่เอา Zalman ZM WB4 Gold ไปใส่แทนบล๊อก cpu อันเก่าครับ !!!

Comment

เล่ามาซะเหมือนนิยายเลย อ่านแล้วกำลังรอติดตามภาคต่อ อิอิ

Comment

เอาไปใส่ในน้ำมันพืชดิถูกแปลกดี(ล้อเล่นนะครับ แต่ก็เย็นนะ) ผมว่าใช้พวก sink ดีกว่านะความร้อนต่างกันไม่มากแถวถูกไม่ต้องกลัวเรื่องน้ำรั่ว

Comment

Working...
                      X