Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วย GIGABYTE EP35-DS4 bios ไม่จำค่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

รายงานครับส่งเคลมไปแล้วได้ของมาแล้วครับเคลมแค่ตัวเดียวได้มาแล้ว test ไม่มี bios reset แล้วใช้มา 2 วันส่วนอีกตัว ให้พี่ผมไปใช้พี่ผมไม่ oc เลยไม่มีปัญหา สรุป ครั้งสุดท้ายแล้วสำหรับ gigaบ๊วย ลาขาด

Comment

ฮ่าๆ ผมใช้ EP31 ที่เขาว่า ไม่จำค่าๆ OC แหลกเลย..ไม่เห็นมีอะไร แต่เอาซาวด์การ์ดเพื่อนมาลองเสียบเปิดไม่ติดซะงั้น
      ส่งเคลมไปแล้น..!

Comment

ผมว่าลองเปลี่ยน PSU ดูดีกว่า กับ Flash Bios เป็นเวอร์ชั่นใหม่ (ทางที่ดีเปลี่ยนถ่านด้วย)
        พร้อมลองความเร็วเดิม
        4 อย่างนี้ยังไม่หาย ไปเครมเลยครับ ไม่ต้องนั่งกระวนกระวาย

กับอีก 1 สาเหตุ

คุณ OC ไม่เสถียร
        ลองลดๆ ดูหน่อยก็ดีครับ ลอง OC นิดนึงจากความเร็วเดิม ซัก 0.3 0.4Ghz ดูว่ายังเป็นมั้ย

ุ้ปล.โอเค๊
        ปล2.ผม G31M ไม่เป็น

Comment

Working...
        X