Announcement

Collapse
No announcement yet.

ด่วน word 2007 ใส่เลขหน้าไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ด่วน word 2007 ใส่เลขหน้าไง

แล้วทำไงต่ออ่าครับ ด่วนหน่อยเน้อ เดวจานด่า

งงอ่าครับ กดบันทึกมานก้อเป็น เลข 1 ทุกหน้า

ใครรู้ช่วยเสียสละเวลามาบอกหน่อย

จะผ่านไม้นี่

Comment

ใครไม่รู้ช่วยดันก้อดีเน้อ

Comment

ถ้าไม่ขึ้นก็ดับเบิ้ลคลิกที่ว่างๆใต้ header (เส้น)ก่อนให้มันหายไปก่อนแล้วค่อยกดนะครับ
        Attached Files

Comment

คือต้องใส่ทีละหน้าหรอครับ

กดแล้วให้มันรันเองไม่ได้หรอ

Comment

คือผมไม่มี simple อ่าครับ เป็นแบบรูปบนสุดเลย ทั้งบนเส้นใต้เส้น

Comment

ลองเอา header ออกก่อนสิครับทำแบบที่ผมบอกไปข้างบน ส่วนเลขหน้ามันจะรันต่อไปเองครับ

Comment

เอ่อ

ไม่ได้อ่า

เอาเริ่มเลยครับ

คือผมมานเป็น v.build

ทามให้มานไม่มี simple

สร้าง simple ไง

Comment

- -'' ไม่เคยเจอปัญหาแบบนี้มาก่อน ลองกับเครื่องอื่นเป็นไงมั่งละครับ ?? ถ้าเครื่องอื่นไม่เป็นลอง repair office ดูนะครับ อยู่ใน program file >>>MS office Tool>>> MS Diagnostic

Comment

ดันๆกันปาย......

Comment

จากรูปในหัวกระทู้
                      ลองจิ้มตรง จัดรูปแบบหมายเลขหน้า แล้วตรวจดูครับ
                      ว่าการใส่หมายเลขหน้า เลือก ต่อเนื่องจากส่วนก่อนหน้า ไว้หรือเปล่า

Comment

เอ พอมาดูดีๆ แล้ว ของคุณยังไม่มีหน้า 2 หรือเปล่าครับ?
                        ลองเคาะๆๆๆ ไล่ให้มันขึ้นหน้าใหม่ดู ว่าเรียบร้อยดีหรือเปล่า

Comment

Originally posted by tuajing View Post
                          เอ พอมาดูดีๆ แล้ว ของคุณยังไม่มีหน้า 2 หรือเปล่าครับ?
                          ลองเคาะๆๆๆ ไล่ให้มันขึ้นหน้าใหม่ดู ว่าเรียบร้อยดีหรือเปล่า
                          1 ทุกหน้าเลยครับ

Comment

จากรูปของท่านในหัวกระทูนะครับ ลองดูที่ จัดรูปแบบหมายเลขหน้า...

มันจะมีหน้าต่างขึ้นมา
                            รูปแบบตัวเลขก็ 1,2,3,...
                            ส่วนข้างล่างก็ติ๊กที่ ต่อเนื่องจากส่วนก่อนหน้า

Comment

ใส่แบบ เราพิมพ์เองยังไงครับ ผม edit header ทีไร พอแก้หน้านึงหน้าอื่นมันก็ตามๆกันหมด
                              เรียงไม่ได้อย่างใจซักที คืองานมันมีหน้าที่ต้่องใส่เว้นกับหน้าที่ไม่ต้องใส่เลข หลายแผ่นน่ะครับ

Comment

Working...
                              X