Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยค้าบใครมี Driver Acer aspire5584nwxmi

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยค้าบใครมี Driver Acer aspire5584nwxmi

ใครมีรบกวนขอด้วยนะค้าบ ต้องการอย่างมากเลยค้าบ Acer aspire5584nwxmi ขอบคุณมากๆๆๆเลยค้าบ

ให้เข้าไปใน http://www.acer.co.th/acerthai2/inde...ethod=software ดูในส่วนของรุ่นสินค้า ให้คุณหาบรรทัด aspire 3670,5570,5580 ครับ driver มันอยู่ในนั้นครับ

อ้อ ผมลืมบอกไปนะสำหรับรุ่นนี้ driver มันจะใช้ร่วมกันอยู่นะครับ ระหว่างซีรีส์ 3670/5570/5580 ลองหาดูครับ มีให้โหลดครับ

พูดง่ายๆ 5573,5583,5584 ใช้ driver ตัวเดียวกันหมดครับ

Comment

ขอบคุณมากเลยครับท่าน งมอยู่ตั้งนานเลย แต่ที่จิงในเว็บน่าจะเขียนบอกไว้นะคับ หาดูก็งงตาแตกเลย ทำไมไม่มีรุ่นของเราหว่า
      ปล. หรือว่าเขาเขียนบอกอยู่แต่ผมหาไม่เจอเอง อิๆๆ แต่ยังไงก็ขอบคุณอีกครั้งคับ แต่มีปัญหาเพิ่มอีกอย่าง ผมจะลบ Driver ตัวเก่าๆที่ลงผิดตัวไปนี่สิ ลบยังไงก็ลบไม่ได้ แบบว่า ลบไปแล้ว สักครู่มันก็จะขึ้นมาเอง แบบมันจำได้อะไรอย่างนั้นหนะครับ ไม่อยากลงวินโด้ใหม่คับ ใครทราบชว่ยอีกสักทีนะค้าบ

Comment

Driver ที่ค้างอยู่ ส่วนมากอยู่ใน inf folder (ซ่อนอยู่) เริ่มจาก
        oem0.inf, oem1.inf ...
        จะสร้าง
        oem0.PNF, oem1.PNF ...
        ต้องลบทั้งนามสกุล .inf กับ .PNF

Comment

Working...
        X