Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเปิดร้านคอม ขอคำแนะนำเรื่องสเป๊ก+ราคา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Asus 3650Silent/MAGIC/HTDP 512MB (ประกัน 3 ปี) = 1,850
    Silent จริงๆ แล้วไม่มีพัดลมครับ แต่เป็นซิ้งค์อันใหญ่ อันนี้ ผมเองก็ใช้อยู่ครับ ถ้าเจอเคส Gview ไม่เกิน 50องศา แต่ตอนนี้ ผมเล่นนอกเคส แค่ 40องศาเองครับ ((ต้นๆปีใหม่นี้ รอชมได้ครับจะ เอารีวิวเครื่องผมมาโชว์ในบอร์ดกะเค้าบ้าง))

DVD-RW 22x Samsung S223F SATA (ประกัน 1 ปี) = 690 ครับ จริงๆ ร้านเกมส์ไม่ต้องใช้ทั้งหมดทุกเครื่อง มีไว้ที่เครื่องหลักก็ได้ครับ เวลาลงโปรแกรมหรือเพิ่มไฟล์ก็สามารถผ่าน Network ได้ครับ
    ทีแนะนำตัวนี้ พอดีว่าผมพึ่งประกอบให้ลุกค้าไป 6ชุดครับ เพราะว่าคุณสมบัติคุ้มค่ากับราคาที่ถูกครับ ลูกค้าถูกใจ ผมเลยแนะนำต่อ

ตอนนี้ Home Edition ไม่มีจำหน่ายแล้วครับ ที่มีแต่เหลือตามบริษัทที่ขาย ก็มีแค่ Pro หลงเหลืออยู่บ้างครับ

ขอบคุณDiffLock ที่ช่วยชี้แนะนะครับ
    Last edited by tonghadyai; 22 Dec 2008, 01:34:00.

Comment

Originally posted by Skywalker- View Post
      คุณ kaikaab จัดเสปคแรง ๆ การ์ดจอแรง ๆ อย่าลืม PSU วัตต์แท้ด้วยนะ

แรง ๆ แบบนี้ติดเคสตายแน่ ๆ
      -->ขอบคุณที่เตือนนะคะ คือ หนูลืมใส่ไปค่ะ - -"

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        X2 4800+ 2000
        ASROCK N1P-S 1500
        RAM ROX 800 1Gx2 800
        HDD 160G 1300
        PCI-E GF9600GSO 2500
        LCD 19 4500
        CASE GVIEW 450W 1300
        ตามนี้เลยครับ ของผมต่างแค่ จอ 17 กับ psu noname 650 w

Comment

อ่า พอมีความรุ้บ้างแล้ว มีคัยเปิดร้านเกมบ้างม่ะคับ อยากถามเรื่องลิขสิทธิ์หน่อย สามารถต่อรองไรได้บ้าง

Comment

1. Windows / เครื่อง
            2. Warcraft (Dota) / เครื่อง
            3. ใบพาณิชย์ + ใบอนุญาติฉาย(กระทรวงวัฒนะธรรม)
            4. เสียภาษีร้านคอม

สเป็คเครื่อง

X2 4800+ 2.5Ghz = 2000
            Asrock N61P-S = 1500
            Kingston 800/2G = 800
            Seagate 160G SATA2 = 1500
            Ecs 9500GT 512MB DDR3 = 2500
            LCD 19" Samsung 943BX 5500 (จอไม่ Widescreen)
            CASE + 450W 1000

รวมราคา = 14,800 บาท

Comment

ยินดีต้อนรับ ธุรกิจเดียวกัน อิอิ แต่เดียวนี้ ร้านเน็ตเยอะมากๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

*rep บน ลายเซนต์ น่ารักจังเลยค่ะ

Comment

แนะนำนะครับ ถ้าจะเปิดร้านเกม

การ์ด จอ GF 8500 512mเกินจะพอครับ รับได้ทุกเกมสบายสาบย

battlefield2 แบบ hige สบายสบาย

อีกอย่างถ้าจะเปิดร้าน มีความรู้เรื่องคอม เรื่องIPcop หรือ CCN โดยที่ไม่ต้องจ้าง
                  ช่างมาทำ เปิดเลยครับ ไม่ต้องกลัวเจ้ง
                  Last edited by AntiATI; 18 Dec 2008, 15:44:36.

Comment

Winfast 9500GT กับตัวนี้ PCI-E GF9600GSO ต่างกันยังไงคับ เหนราคาเท่ากันเลย

Comment

9600GSO แรงกว่า ร้อนก่อน กินไฟกว่า

สำหรับร้านคอม 9500GT ก็แรงเกินพอแล้ว

ลองดูยี่ห้ออื่นก็ได้ครับ 9500GT Winfast ของมันแพงกว่าเจ้าอื่นน่ะ

แนะนำ ECS 9500GT 512MB DDR3 ครับ

Comment

แนะนำให้โทรหาช่าง พี ครับ
                        บริษัทเค้ารับทามร้านเกมส์
                        ฟรีวางระบบและ ลงเกมส์ครบ
                        085-559-2153

Comment

Spec ตามที่คุณวิกรจัดก็แรงแล้วครับสำหรับร้านเกมส์
                          อีกอย่างร้านเกมส์ควรเน้นคืนทุ่นไวครับจัดแรงไปก็เปลืองเงินโดนใช่เหตุ

Comment

อืม ๆ อยากเปิดร้านเหมือนกัน ศึกษาไว้ ๆ

Comment

Originally posted by osamuc4 View Post
                              Spec ตามที่คุณวิกรจัดก็แรงแล้วครับสำหรับร้านเกมส์
                              อีกอย่างร้านเกมส์ควรเน้นคืนทุ่นไวครับจัดแรงไปก็เปลืองเงินโดนใช่เหตุ
                              เขาทุนหนามั้ง หรือไม่ก้อมีบ้านเองไม่ต้องเช่าร้านอ่ะ เปิดแล้วเอารูปมาโชว์บ้างนะครับ อยากมีร้านเองเหมือนกัน ขายกาแฟ น้ำชา ดูบอล =.= ร้านคอมม่ายไหว

Comment

ซื้อแรงไปก็เท่านั้น ส่วนใหญ่เล่นเกมส์ออนไลน์อยู่แล้ว เกมส์ออนไลน์กินการ์ดจอไม่มาก เก็บเงินไว้ดีกว่า

ร้านเกมส์ ไม่ต้องเผื่อสเปคเยอะ เอาทุนคืนก่อนให้เร็วที่สุด พอได้ทุนคืนแล้ว ค่อยมาอัพเกรดเอาจะดีกว่าครับ

ประสบการณ์ร้านเกมส์เองเลย

แนะนำ ศึกษาพวก Clarkconnect สำหรับเน็ต 2 เส้นขึ้นไป หรือ ipcop สำหรับเน็ต 1 เส้น จะดีมากเลย หัดทำเองให้เป็นเวลาเน่าขึ้นมาจะได้แก้เองได้ ถ้าจ้างเองทั้งหมดเวลามีปัญหา ต้องปิดร้านรอช่างอย่างเดียว

Comment

Working...
                                X