overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27

Thread: อีกหนึ่งชุดทางเลือกสำหรับคนที่คิดจะเปลี่ยนจากลำโพงคอมมาเป็นลำโพงบ้าน

OverclockZone Member Bozonaa's Avatar

Default อีกหนึ่งชุดทางเลือกสำหรับคนที่คิดจะเปลี่ยนจากลำโพงคอมมาเป็นลำโพงบ้าน

หลังจากที่ได้ยินเซียนๆหลายท่านในบอร์ดได้บอกว่าถ้าอยากฟังเพลงให้เปลี่ยนจากลำโพงคอมไปเป็นลำโพงบ้าน อ่านหาข้อมูลมานานก็ได้เวลาจัดซะ 1 ชุด หลังจากกลับบ้าน จัดหาที่วางเสร็จเปิดฟัง โอ๊ววววววว เสียงเพลงที่แท้จริงเป็นแบบนี้นี่เอง นี่ขนาดผมจัดวางลวกๆบนโต๊ะคอมให้พอฟังได้ยังได้ยินถึงความแตกต่างถึงเพียงนี้ ลำโพงเก่า Klipsch GMX 2.1 + Elite pro ฟังก็ว่าเพราะแล้ว ลำโพงบ้านแตกต่างอย่างเห็นได้ชัด นึกอิจฉาคนที่มีห้องสำหรับฟังเพลงโดยเฉพาะ T____T

วันนี้ขับรถวนไป 2-3 ที่กว่าจะได้ของครบจัดไปจัดมาได้ดังนี้
    NHT Absolute Zero
    int amp Studiolab 8000s
    Marantz CD5003
    สาย Striaght wire Quartet ชุดเข้าหัวหางปลาของ Striaght wire
    สายสัญญาณ van den hul รุ่น the source hybrid
    กรองไฟ MRZ M6

สำหรับคนที่ไม่มั่นใจว่าจะซื้อชุดไหนใช้อะไรบ้างดี จัดตามนี้ครับ รับรองไม่ผิดหวัง ตัว zero ตัวไม่ใหญ่ ให้เสียงนุ่ม ฟังใกล้ๆนานๆหูไม่ล้า จับคู่กับ 8000s แจ่มครับ

OverclockZone Member

เบ็ดเสร็จ หมดไปเท่าไหปร ครับ

OverclockZone Member JO's Avatar

มีสมาชิกเพิ่มอีกแระ

อิ อิ

OverclockZone Member DIFFLOCK's Avatar

คีย์บอร์ดรุ่นเดียวกันเลยครับ สวย แต่ทำไมไว้บนโต๊ะไม่ใส่ถาดหว่า

OverclockZone Member Bozonaa's Avatar

ส่วนถ้าจะฟังเพลง หรือดูหนัง จากคอม ผมต่อออกทาง Elite pro เข้าช่อง tuner ของ int amp 8000s เวลาจะสับเปลี่ยนจากเครื่องเล่น cd มาฟังจากคอมก็หมุนเปลี่ยนเอา เสียงที่ได้ก็จัดว่า ok นะครับดีกว่าฟังจาก Klipsch GMX แน่ๆ (ดีกว่าที่คิดไว้เยอะแต่ก็สู้ฟังจากแผ่นไม่ได้)

Quote Originally Posted by DIFFLOCK View Post
    คีย์บอร์ดรุ่นเดียวกันเลยครับ สวย แต่ทำไมไว้บนโต๊ะไม่ใส่ถาดหว่า
    พึ่งจัดโต๊ะเสร็จนะครับ กะจะยัดที่ตัดกระดาษลงไปเพราะไม่มีที่เก็บแล้วค่อยวางคีบอร์ดทับในถาด พอดีกำลังเห่อลำโพงใหม่เลยไม่ทันเก็บให้เรียบร้อย เอิ๊กๆๆ

OverclockZone Member TON's Avatar

เอ่ออออออ......ลองเปลี่ยนชั้นวางเครื่องเสียงใหม่ดีกว่ามั้ยครับ กลัวมันจะโค่นลงมาละก็งามเงี่ยงละท่าน

OverclockZone Member หอมหน่อย's Avatar
    ใต้สะพานแขวนพระรามเก้า

โห!ชุดแรกเล่นซะครึ่งแสนเลยนะนั่น

OverclockZone Member machine_A's Avatar

ถ้าว่างๆรบกวนช่วยรีวิวหน่อยครับว่าแนว nht เป็นประมาณไหน ฟัง rock เป็นยังไงบ้าง เบส เป็นแบบไหนให้เยอะเปล่า
    ผมก็จะซื้อลำโพงเหมือนกันสิ้นปีนี้ ที่สนใจอยู่ NHT Classic Three กับ Totem rainmaker
    จะได้เป็นข้อมูลพื้นฐานเวลาไปซื้อ
    ขอบคุณครับ...

OverclockZone Member torlek's Avatar

อยากได้ NHT Absolute Zero

OverclockZone Member leoriohunter's Avatar

แน่นอนอยู่แล้วครับ

amp ตัวนี้เสียงแนวไหนครับ

Quote Originally Posted by machine_A View Post
    ถ้าว่างๆรบกวนช่วยรีวิวหน่อยครับว่าแนว nht เป็นประมาณไหน ฟัง rock เป็นยังไงบ้าง เบส เป็นแบบไหนให้เยอะเปล่า
    ผมก็จะซื้อลำโพงเหมือนกันสิ้นปีนี้ ที่สนใจอยู่ NHT Classic Three กับ Totem rainmaker
    จะได้เป็นข้อมูลพื้นฐานเวลาไปซื้อ
    ขอบคุณครับ...
    ถ้าให้ผมรีวิวตอนนี้คงจะอธิบายอะไรไม่ได้มากเพราะอยู่ในช่วงการเบิร์น ทั้งลำโพง สาย แอมป์+กับการจัดวางตำแหน่งลำโพง และสภาพแวดล้อมไม่ค่อยจะดีนัก
    ถ้าเอาความเห็นของนักวิจารณ์ก็
    http://www.audio-teams.com/aureview/...b8000S/4.shtml
    http://www.audio-teams.com/aureview/...teZero/3.shtml

ตอนแรกผมก็สนใจตัว Three แต่คิดดูแล้วถ้าผมจะเอาตัวนี้คงจะหมดไปกับค่า amp อีกเยอะถึงจะหาตัวที่พอจะขับเค้นประสิทธิภาพออกมาได้เต็มที่ +กับราคาที่ต่างกัน2เท่า(ข้างละเกือบ20000) และต้องมีพื้นที่ในการจัดวางที่ดี ถึงจะดูยุ่งยากแต่ก็แลกมากับคุณภาพเสียงที่ดีแน่ๆครับ ยังไงลองไปฟังด้วยตัวเองดีที่สุดครับ

แล้วทั้งหมดนี่เท่าไหร่ครับ

OverclockZone Member bittersweet's Avatar

NHT ไม่น่าจะเหมาะกับ Rock นะครับ
    ผมว่าออกฟังสบายๆมากกว่า หวานๆ ได้อารมณ์

OverclockZone Member SatoKaiba's Avatar

ที่กรองไฟ MRZ นี่หาได้ที่ไหนคับ ราคายังไงมั้ง

OverclockZone Member Macro's Avatar

มารอดัก Klipsch มือ 2

Quote Originally Posted by SatoKaiba View Post
    ที่กรองไฟ MRZ นี่หาได้ที่ไหนคับ ราคายังไงมั้ง
    ที่กรองไฟราคา 3900 ผมซื้อมาจาก Homepro ครับ

Quote Originally Posted by Macro View Post
    มารอดัก Klipsch มือ 2
    Klipsch มีคนนัดมาขอลองฟังแล้วครับ เบื้องต้นผมให้ราคาไว้ 6500

OverclockZone Member พจน์'s Avatar

ดูแต่ละชิ้นแล้วเล่นหนักจริงๆ...55+
    (^-^)

OverclockZone Member mike_shinoda's Avatar

ตัวกรองไฟประกันกี่ปีเด้อ ผมเล็งตัวที่ราคา 6900 อยู่ เพราะมันแยก Audio Video ไว้ชัดเจน
    ที่บ้านไฟไม่ค่อยนิ่ง กัว LCD พังต้องซื้อเก็บไว้ใช้หน่อย หุหุ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks